Hạng B2
23/2/16
174
128
43
36
Cái ty phuộc cốp sau của em tèo rồi, bữa giờ mở cốp phải đứng chống luôn. Giờ vô hãng thay hay bơm dầu vô phục hồ lại hả mí anh?
:)
Lên a bá - 38 hay 36 gì đó đường phó đức chính quận 1. 1 cặp 500k, dùng ổn lắm bác. E xài 1 năm rồi

Tập Lái
16/11/17
12
10
3
Vũng Tàu
Chào các bác Zinger
Em mới có bằng lái cách nay 4 tháng, và mới mua lại Zinger MT 2008 của một bác ở Vũng Tàu, 5 ngày nữa là tròn 2 tháng em có V2 ạ. Em cũng đang sinh sống ở VT luôn.
Kinh tế thì không khá giả, nên mua xe thì vài người khuyến khích và nhiều người can. Nhưng máu là em mần.
Sau 2 tháng sử dụng thì khen chê của thiên hạ thế này:
1. Người có xe rồi và xe mới, cao cấp hơn thì kẻ khen người chê.
2. Người có xe rồi và xe ngang tầm hoặc kém hơn thì khen.
3. Người chưa có xe thì ngồi lên là tỏ vẻ bất ngờ với cái giá so với chất lượng.
Cảm nhận của bản thân thì rất hài lòng với những gì mình có so với số tiền mình bỏ ra (có thể hơi phiến diện vì đây là cái xe đầu tiên của em, và em cũng hầu như chưa từng lái các loại xe khác).
V1 thì rất bằng lòng (vì xe này không dùng chở gái được, hic...).
2F1 thì khoái chí lắm vì cuối tuần được đi chơi suốt mà không phải ngồi xe máy (nắng, gió, bụi...), và lại được đùa nghịch tưng bừng trên đường.
Xăng cộ thì như sau:
-Lúc mua chủ cũ ra lộc cho 1 bình xăng đầy, em đi đến vạch áp cuối (tức là còn 1 khoảng trắng ạ) thì đổ đến đầy bình (do lái mới nên run, sợ hết xăng dọc đường, hic...) hết 980k. Lúc này em bấm TRIP về 0.
-Đến 472km thì đèn vàng, em đổ 500k nhưng không bấm TRIP.
-Hôm rồi TRIP đến 704km thì đèn lại vàng.
Em dùng xe chủ yếu để cuối tuần chở bọn nhóc đi chơi, vì nhà em đến chỗ làm chỉ hơn 3km. Em cũng chưa đi đâu xa quá Bà Rịa, nhưng có cả đường đông, đường hẹp, leo dốc (núi Vi Ba), và hầu như đi 2gđ. Nên dự tính xăng cộ chắc khoảng 12-13L/100Km.
Em mới thay 2 lưỡi gạt mưa, vá lốp do cán đinh, thay 3 ốc lazang khi vá lốp. Còn lại vẫn nguyên như chủ cũ (lúc em mua là 108k Km, nghe chủ cũ nói mới BD hãng lúc 100k Km).
Em xin phép gia nhập hội để nghe các cao nhân tiền bối chỉ bảo nhé.
Đa tạ các bác.

Hạng B1
18/7/16
63
21
8
48
TP.HCM
Chào các bác Zinger
Em mới có bằng lái cách nay 4 tháng, và mới mua lại Zinger MT 2008 của một bác ở Vũng Tàu, 5 ngày nữa là tròn 2 tháng em có V2 ạ. Em cũng đang sinh sống ở VT luôn.
Kinh tế thì không khá giả, nên mua xe thì vài người khuyến khích và nhiều người can. Nhưng máu là em mần.
Sau 2 tháng sử dụng thì khen chê của thiên hạ thế này:
1. Người có xe rồi và xe mới, cao cấp hơn thì kẻ khen người chê.
2. Người có xe rồi và xe ngang tầm hoặc kém hơn thì khen.
3. Người chưa có xe thì ngồi lên là tỏ vẻ bất ngờ với cái giá so với chất lượng.
Cảm nhận của bản thân thì rất hài lòng với những gì mình có so với số tiền mình bỏ ra (có thể hơi phiến diện vì đây là cái xe đầu tiên của em, và em cũng hầu như chưa từng lái các loại xe khác).
V1 thì rất bằng lòng (vì xe này không dùng chở gái được, hic...).
2F1 thì khoái chí lắm vì cuối tuần được đi chơi suốt mà không phải ngồi xe máy (nắng, gió, bụi...), và lại được đùa nghịch tưng bừng trên đường.
Xăng cộ thì như sau:
-Lúc mua chủ cũ ra lộc cho 1 bình xăng đầy, em đi đến vạch áp cuối (tức là còn 1 khoảng trắng ạ) thì đổ đến đầy bình (do lái mới nên run, sợ hết xăng dọc đường, hic...) hết 980k. Lúc này em bấm TRIP về 0.
-Đến 472km thì đèn vàng, em đổ 500k nhưng không bấm TRIP.
-Hôm rồi TRIP đến 704km thì đèn lại vàng.
Em dùng xe chủ yếu để cuối tuần chở bọn nhóc đi chơi, vì nhà em đến chỗ làm chỉ hơn 3km. Em cũng chưa đi đâu xa quá Bà Rịa, nhưng có cả đường đông, đường hẹp, leo dốc (núi Vi Ba), và hầu như đi 2gđ. Nên dự tính xăng cộ chắc khoảng 12-13L/100Km.
Em mới thay 2 lưỡi gạt mưa, vá lốp do cán đinh, thay 3 ốc lazang khi vá lốp. Còn lại vẫn nguyên như chủ cũ (lúc em mua là 108k Km, nghe chủ cũ nói mới BD hãng lúc 100k Km).
Em xin phép gia nhập hội để nghe các cao nhân tiền bối chỉ bảo nhé.
Đa tạ các bác.

Chao anh ... minh cung la lai moi ... cung giong nhu trong tinh trang cua anh ...

Anh co ghi 'Đến 472km thì đèn vàng,' ... .. minh khong hieu tu 'đèn vàng' la gi?