Hạng C
20/5/10
671
5
18
Tổng kết phụ với bác chủ
1.ZingerGLS/GLS-MT/2009/đen/61P0372
2.Maibatiendung
3.xonguyen
4.green.co
5.nghhung /56P6572/ MT 05/2010 (Di động 0938347878 gọi không liên lạc được là đang đứng lớp nghen)
6.ducquy /56N8735/
7.nothing8303/56N1184 /
8.te_te/GLS/2010/đen/56P8133
9.Dongzinger/GLS-MT/52U-0689
10. Hungnonglanh/GLS-MT/52U0960/12-2008
11. QBee GLS MT/56P-8189
@vovinam Mình nghĩ hội hè gì đâu chẳng qua là anh em cùng một loại xe thì có một thớt riêng để trao đổi cho tiện chứ không lại đi tìm mỏi cả mắt

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
@các bác. Em nói ra điều trên đây không phải để làm mấy bác nản chí mà cơ bản chỉ để mấy bác hiểu tính em, đã không tham gia thì thôi, đã tham gia thì phải có cái gì đó...máu lửa. Mà chỉ có đam mê thực sự thì mới máu được, và rất tiếc em lại đam mê bắn súng = chuột nên đã trong hội OSCF.
Còn vấn đề trao đổi thì thấy ai đăng bài về Zinger là em vào xem liền, bình luận tích cực nếu có thể. Các bác yên tâm.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
Em cũng đồng quan điểm với bác @vovinam về vần đề hội hè, trước đây em cũng đã từng đi Fiat và cũng tham gia hội FIAT ... nhưng giờ em đã chia tay vợ 2 Fiat và đang chạy con Zinger 2010 giống các bác, nhưng em rất ít có thời gian tham gia of nên không dám đăng ký chỉ vào nghe ngóng thôi, nếu đã tham gia thì phải nhiệt tình, đúng không các bác.
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ

Hạng C
19/2/10
687
12
0
Không phải em tạo ra để đi OFF là chính mà là tạo ra để ai có gì về xe vô topic đăng lên , làm riêng cho Zinger . Vì xe mới nên nhiều người khó khăn với xe.Bác nào đồng tình với em

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
ZingerGLS nói:
Không phải em tạo ra để đi OFF là chính mà là tạo ra để ai có gì về xe vô topic đăng lên , làm riêng cho Zinger . Vì xe mới nên nhiều người khó khăn với xe.Bác nào đồng tình với em

Có em đồng tính với bác
. Em cũng Zinger mua tháng 3/2009 đây.

Nhân tiện em có hai câu hỏi nhờ các bác tư vấn đây :)

1. Đã có bác nào thay cục pin của chìa khoá chưa ? Dạo này chìa khoá xe em phải bấm mấy cái mới mở đc cửa nên em đoán hết pin. Ko biết ra tiệm bán đồng hồ thay đc ko hay phải vào hãng ?

2. Có cần thiết phải rửa máy xe ko ? Em đi đã hơn 1 năm rưỡi thấy máy dơ quá nhưng chưa dám rửa.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
chopmat222 nói:
ZingerGLS nói:

Có em đồng tính với bác
Bác nào Zinger thì vào đây - Giao lưu, trao đổi

1. Đã có bác nào thay cục pin của chìa khoá chưa ? Dạo này chìa khoá xe em phải bấm mấy cái mới mở đc cửa nên em đoán hết pin. Ko biết ra tiệm bán đồng hồ thay đc ko hay phải vào hãng ?

2. Có cần thiết phải rửa máy xe ko ? Em đi đã hơn 1 năm rưỡi thấy máy dơ quá nhưng chưa dám rửa.

1- Trước đây mình cũng bị 1 vài lần, tưởng phải mua pin. Mà muốn thay pin thì phải xem nó thế nào để đi mua nên phải mở ra chứ, thế là mình mở ra, thấy 2 viên pin nằm xục xịch mình lấy ra dùng vải lau sạch, cạo sơ phần tiếp xúc và nhấn miếng thiếc tiếp xúc xuống sát 1 tý, cho pin vào lại ( Nhớ cho cực dương + lên trên) và xài tiếp đến bây giờ.
Bác thử xem...

2- Có 1 anh bạn trong nghề garage chỉ mình rằng : Dùng vòi phun nước dạng sương nhè nhẹ + với khăn hoặc 1 chổi lông nhựa mềm (Cọ sơn cũng được) và cứ việc rửa máy xe, nhưng đừng xịt tập trung quá vào 1 nơi, phun sương sơ cho ướt 1 lần, dùng chổi lông nhựa chải qua rồi phun sương lại lần 2 là xong, mình có air compressor nên phun hơi thêm lần 3 cho chắc ăn.Mình cũng thường làm thế, không biết đúng không nhưng v2i tuần làm 1 lần, thấy rất sạch.

• Like
Reactions: lyateo
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Như đã có lần mình nêu cái vụ đồng hồ trên xe không có, hôm nay hì hục suốt buổi sáng, làm được thế nầy post lên các bác xem và cứ cho ý kiến thoải mái. Mình muốn là có hẳn 1 cái đồng hồ trên xe để cần là biết mấy giờ, chứ nếu cần xem giờ trên Ipod, Iphone, Điện thoại, đồng hồ đeo tay .... thì lại là chuyện khác.

Mời các bác xem :

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/2/10
687
12
0
chopmat222 nói:
ZingerGLS nói:

Có em đồng tính với bác
Bác nào Zinger thì vào đây - Giao lưu, trao đổi

Xe em cũng bị, em không chắc nên chạy ra hãng thay luôn.
Còn rửa máy thì em thấy chạy lâu lâu cũng nên rửa, còn vệ sinh máy thì 1 năm làm 1 lần là Ok
Dongzinger nói:
Như đã có lần mình nêu cái vụ đồng hồ trên xe không có, hôm nay hì hục suốt buổi sáng, làm được thế nầy post lên các bác xem và cứ cho ý kiến thoải mái. Mình muốn là có hẳn 1 cái đồng hồ trên xe để cần là biết mấy giờ, chứ nếu cần xem giờ trên Ipod, Iphone, Điện thoại, đồng hồ đeo tay .... thì lại là chuyện khác.

Mời các bác xem :

Bác làm cái đồng hồ cho xe rồi à.

Hạng C
19/2/10
687
12
0
Mà mấy bác cho em hỏi. Em muốn gắn cái GPS cho xe với cách âm xe .em thấy có cái GPS thiết kế cho riêng OS cái đó hoạt động tốt không giá cả mua ở đâu. Còn cách âm nên làm ở đâu em làm chuẩn bị làm bộ âm thanh xe.