Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52
Xe em Mada 323- đời 2.000 đã thay mới toàn bộ phần cao su gầm trước , thay ro tuyn lái , thay cả giảm sóc luôn rồi mà khi lái vẫn cảm thấy nó sượng sượng thế nào ấy(lúc đánh lái qua trái, qua phải thấy nó có điểm sật sật chớ không trơn tru) mà bữa thay rô tuyn thì mấy bác thợ KT thấy rô tuyn đứng còn tốt nên không thay. Vậy có phải hiện tượng trên do rô tuyn đứng bị rơ không ạ.

Tập Lái
23/7/06
1
0
0
RE: Bác sỹ ơi khi nào thì phải thay rô tuyn đứng?

Bác kiểm tra lốp trước xem sao!, vì lốp xấu cũng gây nên hiện tượng như miêu tả. Chúc Bác thành công.

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Em cũng nghi lốp vì em thay cả bốn lốp 195/65/r14 , nhưng khi đổi lại lốp cũ 185/65/r14 vẫn bị hiện tượng vậy.

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Thế thì xem thêm bi đầu trục, thước lái.
Chứ còn nghe Tuyn kêu phải lúc xe chạy. Qua đường xóc bác không đánh lái mà tuyn rơ nó vẫn kêu. Qua chắn tầu chẳng hạn.

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Hôm trước em vào VMC mấy bác cho lên cầu kiểm tra lúc đầu vô ý khóa vô lăng kiểm tra lắc bánh thấy rơ nhiều lắm mấy bác ấy nghi thước lái bị nhẩy răng tháo cả rô tuyn lái kiểm tra thấy còn tốt(vì mới thay mà), xong mở khóa vô lăng kiểm tra lại thì thấy không rơ nữa . Họ bảo vậy là bình thường và đuổi về và bảo em chỉ cảm giác vậy thôi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác nên thử như bác Xe Dài bẩu. Nhất là nếu mua lại 323 đã chạy Taxi : đủ thứ chuyện, tha hồ cho bác móc hầu bao :D