Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
phuhaonguyen nói:
manhodessa nói:
Em chữa ho bằng cách này nè bác Hoang an , bác kiếm cái mật khỉ rừng phơi khô ngâm vào 0.5 lít vodka . Lúc bắt đầu thấy chuẩn bị khẹc khẹc ho bác mang ra đổ 1 chút vào chén nhỏ cho thêm 1-2 thìa mật ông rừng rồi ngậm từng chút một . Thời tiết vùng cao nguyên chắc cũng làm anh em hay bị bệnh đường hô hấp nên thỉnh thoảng bác nên thay đổi không khí chạy xuống SG hú anh em nhậu khỏi liền

claudeh nói:
đúng là cái ho dị ứng của bác hơi khó chữa đó , em sẽ nghiên cứu xem sao . buổi sáng ngủ dậy bác để săn bình nước nóng rồi lấy ra uống ngay , sau đó cố gắng tập thể dục sớm .
bác có thể dùng đông y thừ như bác Mạnh mách kết hợp thêm

Bác Giahy quất luôn 0,5 lít luôn cho nó mau hết!

he he quất hết cái mật khỉ với nửa lít vodka chắc thành khỉ rừng luôn quá

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
manhodessa nói:
Em hồi nhỏ ..ho mà nhiều quá em quất gần 1 cái 1 lần bác ơi

một cái với nửa lít rượu hả bác
hèn nào đô của bác bây giờ cao là phải
bái phục

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Bác sĩ ơi cho em hỏi tí ạ: ông cụ thân sinh nhà em dạo này trí nhớ giảm quá
cụ năm nay 82 tuổi, sức khoẻ vẫn bình thường (so với tuổi 80 thì cũng hom hem rồi nhưng vẫn còn đạp xe đạp đi lại tốt) mỗi tội trí nhớ giảm quá, nói trước quên sau, để cái gì ở đâu lúc sau hoặc vài ngày là quên bén mất
em lo quá, sợ càng ngày càng quên nặng thì gay
cụ bà thì năm nay 78 tuổi, sức khoẻ thì kém hơn ông nhưng trí nhớ thì cực kỳ tốt (còn tốt hơn cả em nữa)
Bệnh này có thuốc nào cải thiện được không mong các bác sĩ tư vấn cho em với ạ
Thanks!

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
hoang an nói:
cụ năm nay 82 tuổi, sức khoẻ vẫn bình thường (so với tuổi 80 thì cũng hom hem rồi nhưng vẫn còn đạp xe đạp đi lại tốt) mỗi tội trí nhớ giảm quá, nói trước quên sau, để cái gì ở đâu lúc sau hoặc vài ngày là quên bén mất
cụ bà thì năm nay 78 tuổi, sức khoẻ thì kém hơn ông nhưng trí nhớ thì cực kỳ tốt (còn tốt hơn cả em nữa)
Thanks!
Ông nhà mình mắc bệnh sa sút trí tuệ tuổi già Alzheimer bác ạ. Vì bệnh này không chữa được nên việc theo dõi chăm sóc là quan trọng nhất, đó cũng là một trong những gánh nặng về chăm sóc sức khỏe người già đấy bác. (Because AD cannot be cured and is degenerative, management of patients is essential) 

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Fesantasat nói:
hoang an nói:
Thanks!
Ông nhà mình mắc bệnh sa sút trí tuệ tuổi già Alzheimer bác ạ. Vì bệnh này không chữa được nên việc theo dõi chăm sóc là quan trọng nhất, đó cũng là một trong những gánh nặng về chăm sóc sức khỏe người già đấy bác. (Because AD cannot be cured and is degenerative, management of patients is essential) 

Thanks bác!
Em xem trên TV thấy bệnh Alzheimer thì giảm trí nhớ đi kèm tay chân run không kiểm soát được, nhưng bố em chỉ giảm trí nhớ thôi chứ tay chân vẫn bình thường (còn đạp xe đạp đi chơi được mà)
hay chắc ngày xưa bố em vận động nhiều (ông lao động tay chân vận động nhiều) nên đỡ hơn chăng?
(Ý em hỏi kỹ thêm bác là mong còn hy vọng có thuốc gì cải thiện tình trạng suy giảm trí nhớ ấy mà và hy vọng bố em không phải bị bệnh Alzheimer)

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em có ông bạn , bố cũng hơn 80 minh mẫn nhưng thỉnh thoảng bị quên luôn mình là ai đó bác . Nhưng có lúc lại khỏi , bác cẩn thận để Name Card trên người cụ đê khỏi lạc . Thuốc thì em chịu , hình như đến Regan còn ko chữa được mà bác .

anh Hải ơi,lần này em quyết tâm ra bác tìm phương pháp và điều trị giúp em nhé,thực tế cũng sắp đến mùa rồi(mà năm nay khác mọi năm là mọi năm đến chớm mùa đông bắt đầu bị,năm nay bị liên tục kể cả mùa hè).kể từ khi ra bác khám đến nay đc 3 năm rồi,đợt đấy bác bảo em ra mổ polit luôn nhưng em cứ để liều,giờ cảm thấy nó quá khó chịu và ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của mình.Lần này em quyết tâm ra bác sắp xếp giúp em nhé,em đinh mùng 3/9 này ra,thời gian đấy có đc không bác
p/s:triệu chứng của em vẫn là viêm xoang,họng mạn tính.Liên tục sổ mũi,sưng cuống mũi,sưng họng cứ khoảng 2 tuần lại lập lại,sổ mũi song sưng cuống mũi rồi lại đến sưng họng

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
santafe slx2010 nói:
anh Hải ơi,lần này em quyết tâm ra bác tìm phương pháp và điều trị giúp em nhé,thực tế cũng sắp đến mùa rồi(mà năm nay khác mọi năm là mọi năm đến chớm mùa đông bắt đầu bị,năm nay bị liên tục kể cả mùa hè).kể từ khi ra bác khám đến nay đc 3 năm rồi,đợt đấy bác bảo em ra mổ polit luôn nhưng em cứ để liều,giờ cảm thấy nó quá khó chịu và ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của mình.Lần này em quyết tâm ra bác sắp xếp giúp em nhé,em đinh mùng 3/9 này ra,thời gian đấy có đc không bác
p/s:triệu chứng của em vẫn là viêm xoang,họng mạn tính.Liên tục sổ mũi,sưng cuống mũi,sưng họng cứ khoảng 2 tuần lại lập lại,sổ mũi song sưng cuống mũi rồi lại đến sưng họng
Welcome bác, bác cứ bố trí thời gian hợp lý là được mà. Có gì bác cứ ĐT trước nhé

Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
santafe slx2010 nói:

Ghét nhất ngủ cùng chú vì hở ra là tắt điều hòa. Chú ra là vừa đúng off tháng 9 đấy. :) Mong là ông songthu không vào đây ngó nghiêng, không lại cạnh khóe mình