Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Được sự đồng ý của bác Kiến Vàng, tôi xin mở lại cái thớt này để tư vấn sức khỏe cho gia đình anh em họ SFC nhà mình. Các bác có vấn đề về sức khỏe thì vào đây nhé. Các BS SFC luôn sẵn sàng tư vấn.

• Like
Reactions: khoa
Hạng C
22/5/07
683
2
0
Đúng là có room riêng thích thật đấy các bác ợ.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Bác sỹ ơi vụ giảm cân của em thế nào ợ????????

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Bác Hải tư vấn giúp em, em bị 3 chứng bệnh sau: Hepatitis-C, Gút, Tiểu đường, huhu... em phải làm sao bi giờ bác ơi, chuyến vừa rồi ra Bắc em chẳng dám uống lây 1 ly...

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM
Bác ơi,em bị xoang lâu rùi,nhưng dạo này bị chảy mũi và hắt xì liên tục,nhất là mới ngủ dậy,sau khi rủa mặt mà nước vào mũi,và nhất là lấy khăn giấy lau là kiểu gì cũng hắt xì 4-5 lần, Bác giúp em với ạh..,thanks Bác nhìu..!

Hạng B2
2/12/04
258
0
0
Con nhóc nhà em 2 tuổi, cách đây 10 ngày nó trèo lên cao và ngã, 1 răng cửa trên bị tụt lên hàm (chỉ còn lấp ló như lúc bắt đầu mọc răng). Khám ở Việt Pháp họ nói cứ để như vậy khoảng vài tháng lợi sẽ đẩy cái răng ra như cũ. Nhưng thỉnh thoảng cứ thấy máu rỉ ra, nên coi vấn đề này như nào cho đúng bác nhỉ?

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Meo_ngo nói:
Bác ơi,em bị xoang lâu rùi,nhưng dạo này bị chảy mũi và hắt xì liên tục,nhất là mới ngủ dậy,sau khi rủa mặt mà nước vào mũi,và nhất là lấy khăn giấy lau là kiểu gì cũng hắt xì 4-5 lần, Bác giúp em với ạh..,thanks Bác nhìu..!
Mèo nhờ BS Claudeh giúp ngay đi nhé.

Bác Hải tư vấn giúp em, em bị 3 chứng bệnh sau: Hepatitis-C, Gút, Tiểu đường, huhu... em phải làm sao bi giờ bác ơi, chuyến vừa rồi ra Bắc em chẳng dám uống lây 1 ly...

Bác MUA được khám ở đâu mà được chẩn đoán mắc nhiều bệnh như vậy nhỉ?

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
caisua nói:
Con nhóc nhà em 2 tuổi, cách đây 10 ngày nó trèo lên cao và ngã, 1 răng cửa trên bị tụt lên hàm (chỉ còn lấp ló như lúc bắt đầu mọc răng). Khám ở Việt Pháp họ nói cứ để như vậy khoảng vài tháng lợi sẽ đẩy cái răng ra như cũ. Nhưng thỉnh thoảng cứ thấy máu rỉ ra, nên coi vấn đề này như nào cho đúng bác nhỉ?

Bác cho cháu khám ở BV Việt Pháp có thấy cháu được chụp phim Panorama không? Nếu các BS nói như vậy sau khi xem trên phim panorama thì tin cậy Bác ạ, còn nếu chưa được chụp phim thì nên đi khám lại đi. Sợ nhất là việc tụt đó ảnh hưởng đến mầm răng vĩnh viễn của bé trong xương hàm trên.