Hạng C
11/3/09
740
0
18
47
Con bé nhà em 22 tháng rồi mà vẫn chưa nói thành câu, bé nghe và hiểu nghĩa rất nhiều câu, nhưng khổ nổi chỉ nói dc ít từ đôi như Papa Mama.. No, Ngủ... Có người bảo kô sao, lại có người bảo nên đi đến bác sỹ tâm lý xem bé có bị vấn đề tâm lý gì kô, bác Fesantasat xem hộ em xem thế nào, nếu thật sự cần bác sỹ tâm lý thì giới thiệu bác nào chuyển trị cho trẻ nha.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
longan nói:
@Fesantasat : Hehehe, bác này âm dương có vấn đề rồi. Bác đã không kể cứ mỗi lần 6 giờ ấy cách thức bắt đầu vào nhà tắm ra sao, cởi áo thế nào, tắm bằng nước nóng hay nước lạnh, có dội nước ào ào vào vùng cổ, mặt hay không? Bác cứ cho biết rồi tư vấn cho bác nhé (Không phải âm dương có vấn đề đâu).
---> Bác hỏi thì em xin kể trình tự nhé : vào nhà tắm, cởi bỏ hết xiêm y, xả vòi hoa sen vào đầu, vào mặt - thường là nước ấm - dùng dầu gội đầu, tắm, ..... Toàn bộ qui trình hết ~10-->15' (mà thưa bác là em ở Sì Gòn nhé)

@ Clauded: cảm ơn ý kiến của bác, e được bồi nhiều lắm, nhưng chẳng thấy bổ bác ạ.

Bác Longan ơi, bác thử gội đầu sau cùng đi, đừng gội đầu đầu tiên đi xem thế nào?
trình tự thế này nhé : vào nhà tắm, cởi bỏ hết xiêm y, xả vòi hoa sen vào mặt, vào cổ, vào người - Phải là nước ấm - dùng dầu tắm, .....
Sau cùng là gội đầu với dầu gội đầu, lau đầu khô cơ bản trước khi ra khỏi phòng tắm, nếu xì khô đầu trước khi ra thì tốt hơn.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
kevinchen nói:
Con bé nhà em 22 tháng rồi mà vẫn chưa nói thành câu, bé nghe và hiểu nghĩa rất nhiều câu, nhưng khổ nổi chỉ nói dc ít từ đôi như Papa Mama.. No, Ngủ... Có người bảo kô sao, lại có người bảo nên đi đến bác sỹ tâm lý xem bé có bị vấn đề tâm lý gì kô, bác Fesantasat xem hộ em xem thế nào, nếu thật sự cần bác sỹ tâm lý thì giới thiệu bác nào chuyển trị cho trẻ nha.

Không cần phải xem đâu bác ơi, con bé này nó chưa mở máy thôi, đến khi nó mở máy thì nó nói hết phần cả nhà đấy, bác cứ chờ xem, không quá 6 thàng nữa đâu. Sợ bác cứ mắng yêu con gái ... Không biết có giống cái .... thằng bố nó không mà nói .... nhiều thế.

(Bác đừng lo, cháu nó chậm nói nhưng không chậm hiểu đâu - Theo lời bác kể)

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Nhờ bác sỹ tư vấn dùm em là bình thường ban ngày mũi em không bị nghẹt, nhưng cứ tối đến khi nằm ngủ là một bên mũi luôn luôn bị nghẹt làm khó thở quá (em bị hiện tượng này lâu rồi). cám ơn bác!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
bác Giahy cho biết đêm ngủ bác hay nghiêng về bên nào? Nghiêng về phía bà cả hay nghiêng ra ngoài. Cái này bác cứ nói rõ để "bác sỹ" Muak này tư vấn cho keke - và chắc chắn có biện pháp trị liệu tuyệt vời cho bác, đảm bảo dứt bệnh!

Hạng C
11/3/09
740
0
18
47
Fesantasat nói:
kevinchen nói:

Không cần phải xem đâu bác ơi, con bé này nó chưa mở máy thôi, đến khi nó mở máy thì nó nói hết phần cả nhà đấy, bác cứ chờ xem, không quá 6 thàng nữa đâu. Sợ bác cứ mắng yêu con gái ... Không biết có giống cái .... thằng bố nó không mà nói .... nhiều thế.

(Bác đừng lo, cháu nó chậm nói nhưng không chậm hiểu đâu - Theo lời bác kể)
kà kà... Tkz Bác Sỹ

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
kevinchen nói:

Hehe hai nhóc nhà em đến 5 tuổi mới nói , nhưng giờ đứ nhỏ 9 tuổi đứa lớn 13 , tắt đài không kịp

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
giahy nói:
Nhờ bác sỹ tư vấn dùm em là bình thường ban ngày mũi em không bị nghẹt, nhưng cứ tối đến khi nằm ngủ là một bên mũi luôn luôn bị nghẹt làm khó thở quá (em bị hiện tượng này lâu rồi). cám ơn bác!

Chắc là bị Viêm mũi vận mạch đấy, nằm nghiêng bên nào bên đó bị ngạt. Bác tới khám xem đúng không thì mới chữa được.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Fesantasat@ cám ơn bác, em phải đi khám ngay thôi.
MuaK
bác Giahy cho biết đêm ngủ bác hay nghiêng về bên nào? Nghiêng về phía bà cả hay nghiêng ra ngoài.
báo cáo bác nghiêng vào ngẹt 2[:-]
, nghiêng ra nghẹt 1.:D