Các bác tài phía Bắc nếu quen đi cung miền núi thì em nghĩ kinh nghiệm đi đèo rất tốt, phải chờ điều tra mới biết nguyên nhân chính xác. Tội nghiệp cháu bé quá, hix

Em hay dùng điện thoại Google maps dẫn đường, cố gắng chỉ vượt xe ở đoạn đường trống và thẳng.

Ngồi trên xe có những tình huống mình khó dự liệu trước, lúc đó lái cẩn thận bao nhiêu thì xác suất thiệt hại ít bấy nhiêu.

Ict confirmed
Tập Lái
13/2/20
4
5
3
38
Xuống đèo bảo lộc độ dốc cao lắm.Thả trôi xe có khi lên cả 50 -60km/h. Nên chân luôn ở bên thắng. Tay ở lẫy chuyển số để hãm và tăng tốc. Hiếm khi phải mồi chân ga. Nhưng ngán nhất là bị kẹp trước là xe tải. Sau là xe khách. Mấy cha nội cứ dí sát đít. Xui phát là thành pate liền

• Wow
Reactions: longpajero
Tập Lái
1/3/21
1
1
3
37
Em cũng đi đèo này nhiều rồi thấy các anh xe khách và xe tải lái chuyên nghiệp phết

• Like
Reactions: hoainam95
Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
khổ thân cháu bé, bác tài còn là người HN vào thuê xe chắc đi du lịch

Hạng D
10/6/10
1.408
1.232
113
Đèo Bảo Lộc e thấy khá bình thường, chắc do tài xế ko quen và đi ẩu thôi.
Hồi đi từ Đà lạt qua hồ Tà Đùng, cung này đi khá phê...

Attachments

• Wow
Reactions: longpajero
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Đường nào hay tai nạn thì gắn nhìu cam phạt nguội vô thì sẽ đỡ ngay thôi. Muốn nặng hơi mỏi cổ với mấy bác nhà mình!
Em thấy vượt ẩu toàn là PT va ThB, và xe tải, container ko hà, lâu lâu mới có xe du lịch bốc đồng và vụ kia vừa xong là ngày hôm sau vụ này nè các bác

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
7 tuổi ngồi như nguoi lớn rồi ghế trẻ em gi nữa bác
Nếu đúng như nước ngoài thì có 2 tới 3 loại ghế trẻ em:
- Trẻ nhỏ thì ghế nằm, và lắp quay ngược hướng xe chạy
- Trẻ lớn hơn thì xài ghế ngồi nhỏ và ngồi lớn.
Quy định nước ngoài thì hình như không tính tuổi mà tính theo chiều cao và cân nặng đạt đk thì bỏ ghế

Hạng D
22/1/19
4.045
6.635
113
Ở Sg các bác mún luyện cảm giác ôm đèo thì ra nút giao An phú q2 đi từ hướng Mai chí thọ quẹo qua xa lộ Hn hoặc là quẹo ngược lại ấy..
Khúc đó xe đi chậm, mà đường 1 chiều nên cũng chả effect mấy đâu bác. Ra cầu Thủ Thiêm, khúc đổ về Q1 có khi khá hơn chút. Mà chủ yếu vẫn phải là cẩn thận và quan sát thôi. Luyện mấy mà đi ẩu thì cũng thua.