Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Em thấy vượt ẩu toàn là PT va ThB, và xe tải, container ko hà, lâu lâu mới có xe du lịch bốc đồng và vụ kia vừa xong là ngày hôm sau vụ này nè các bác

Bởi vậy nên mới nói là cần lắp cam phạt nguội ở những điểm nóng giao thông đó bác. Phạt nguội thì xe nào chả sợ, cần gì biết xe du lịch hay xe tải ...

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Ở Sg các bác mún luyện cảm giác ôm đèo thì ra nút giao An phú q2 đi từ hướng Mai chí thọ quẹo qua xa lộ Hn hoặc là quẹo ngược lại ấy..
Chịu khó chạy ra núi Dinh ở Bà rịa, lên xuống chừng chục lần sẽ quen thôi. Nhát nhát thì dưới chân núi có trường dạy lái xe và bãi thi lấy bằng, lân la nhờ mấy bác tài chỉ cho một lần. Kkk. Chứ cái cua bác nói xe chạy chậm và ngắn, không đủ thời gian để thử đâu.

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Em ngày nào cũng sáng đi chiều về đèo BL. Quan điểm của em, hơi khác 1 chút so với các cụ trong này. Đành rằng đi đèo, phải tuyệt đối chấp hành những quy tắc điều khiển, thao tác kỹ thuật đi đèo. Tuy nhiên, với khúc cua này, em cho rằng, 1 phần lỗi của nhưng nhà quản lý đường đèo.
Cho em bày tỏ thế này ah: ngay khúc này, là tượng Đài Đức Mẹ, không biết ai lập ra, và có từ bao giờ. Vấn đề ở chỗ, khi xe đang lên, hoặc đang xuống, rất nhiều xe Du lịch muốn ghé dâng hoa cho Đức Mẹ. Vì thế, bãi để xe bên phải ( theo hướng ĐL-HCM) nên nhiều xe tấp vào. Nguyên thủy chỗ này, là cái cống thoát nước. Vì vậy, có cây cầu ở giữa. Bản chất là cầu, nên bên trái vẫn là hộ lan, bên phải là cục be tông ( màu đỏ- vàng) là bờ taluy. Sân để xe Đài Đức mẹ, khá rộng, nó giống như đoạn đường lánh nạn, nên rất nhiều tài xế khi xổ đèo, không quen đường thường bị giật mình giữa 2 sự lựa chọn: đi thẳng, hay vào sân để xe. Điển hình trong trường hợp này, là tài xế xe BAIC, đã giật mình, xử lý tình huống ko tốt, nên đâm thẳng vào cục beton. Nên em cho là nhà quản lý ( hình như cty Thành Nam), cần bỏ hẳn cục beton này đi, hoặc xây hẳn cái hộ lan không cho xe sổ đèo bị giật mình bởi bãi đất trống bên tay phải xuống. Em có thêm cái video, xe cont chở Hành tây, tối qua, rớt ngay bên đối diện ah. Lỗi 1 phần là do ông tải 1,4T vượt ẩu, + tài cont khá kém khi lấy lại volant về phần đường của mình!

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Nhìn cục beton này, thì nhiều cụ cũng phân tích rằng, tài xế BAIC giật mình!

Hạng F
28/8/19
6.692
11.376
113
Palm Beach, Florida, US
Em thì nhớ mãi không quên mấy anh chạy vespa hoặc SH biển số 29/30, đội mũ BH lưỡi trai, chạy lạng lách trên đường SG. Tay cầm thêm điện thoại, vừa đi vừa nhắn tin :)
Hehe...thể hiện ta có tiền thôi mà. Là chưa thấy Mình lái ngược tay, kể cả ôm cua ( tay trái) vì tay phải làm chuyện khác...

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thực tế con có cân bằng điện tử, hỗ trợ lái tương đương nhau thì phần còn lại phụ thuộc SKILL của thằng lái. Khi đi đèo thì tốt nhất 1 tay vịn vào tay vịn cửa (tùy xe có thiết kế khác nhau). 1 tay cầm vô lăng, khi đi đèo ở tốc độ tầm 50 hay kể cả 60 km/h thì chỉ cần góc đánh lái nhỏ thôi cũng đủ để xe đi theo vòng cung rồi, nên phần còn lại tài xế phải vững tay lái, 2 tay ôm cả vô lăng thsẽ bị vật ngược lại hướng cua theo lực quán tính. Còn nếu chạy chậm 30 40km/h thì ổn với các cua thường, nhưng vẫn nên cẩn thận với cua
Cũng tại vi trí này, ghê thật

• Angry
Reactions: quangnguyen19