Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/12/10
586
15.634
93
tính già hóa non bác ơi .
1 tỷ 4 ..qua khu Bình tân làm căn nhà 4x14 cho lành

Tập Lái
22/8/14
17
56
13
36
Lăn tăn khá lâu rồi mà bác vẫn chưa quyết được à? Em đọc các bài bác trình bày thì thấy tốt nhất bác nên thuê ở tầm 1 năm rồi tính tiếp, vì còn đang nhát tay.

Nếu mua CC thì kiếm căn nào hoàn thiện rồi mua ở ngay. Nhà đất 1.4 tỏi thì xác cmn định là khó.

Hạng B1
27/2/13
52
90
18
chắc là em thuê cc ở 1 năm rồi mới quyết ạ. Đúng là còn nhát tay lắm @@

Hạng D
26/9/09
1.963
6.043
113
chắc là em thuê cc ở 1 năm rồi mới quyết ạ. Đúng là còn nhát tay lắm @@
Nên kiềm hãm lại sự sung sướng 1 time bác ơi, thuê ở trước cũng ok, em thấy khu Celadon cũng có cho thuê đó bác. thời điểm này có tiền là vua, cứ từ từ bác

• Like
Reactions: daikimgia
Tập Lái
4/7/15
0
1
2
32
Thân chào anh chị em,

Chủ đề em nêu trên không mới, và lướt một vòng google cũng cho ra nhiều kết quả.

Tuy nhiên hầu hết là tính toán của các "chuyên gia" của các năm trước, nên em muốn hâm nóng lại để có nhiều ý kiến xác thực hơn trong thời điểm hiện tại.

Nếu có tiền mặt cỡ 1.4 tỷ:
* Gửi NH lãi suất 5%/tháng ~ 7tr/thang
* Chung cư giá 1.4 tỷ giờ thuê khoảng 7-8tr/tháng

Vậy nếu lấy lãi đi thuê CC, và lấy tiền đi mua CC, thì sau 5 năm phương án nào lợi hơn?

Tiền sẽ trượt giá, và giá mua CC cũng mau xuống với cái đà xây tràn lan và "bơm" giá như hiện nay.
(tạm thời bỏ qua mấy vụ phiền phức giữa nhà thuê và nhà riêng, em đang làm bài toán lời lỗ)

Cá nhân em đang nghiên về phương án đi thuê, vì em thấy giờ chung cư xây quá nhiều, chất lượng thì hên xui, giá cả thì ảo, v.v... nên em thấy ngán.

Mong mọi người cho em chút ý kiến thực tế để gia đình em có quyết định sáng suốt.
Xin cảm ơn,

Ý kiến hèn mọn của em út là chị nên lấy tiền đi mua chung cư thì hơn vì tiền thì sẽ mất giá nhưng nhà đất thì không bao giờ bị mất cả (trừ phi chung cư bị sập)

• Like
Reactions: daikimgia
Status
Không mở trả lời sau này.