Hạng D
23/6/13
1.902
4.908
113
  • Không phải chi trả các chi phí dịch vụ, vì khi thuê nhà chủ nhà thường sẽ lo khoản này.​
Cái này thì không chắc ah nha.
Thêm nữa ở mà cứ phập phổng đổi chỗ, sợ nhất chuyển nhà :(
Tuy nhiên nếu vốn mua mà đầu tư ra tiền nhiều hơn (tiền thuê + lạm phát) thì cứ thuê nếu thích.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
em HK SG mà lấy vợ tỉnh thì sao bác :p:p
Thì lại có nhà ở quê.
Khéo lại lời khẳm luôn.
Em thấy 1 thằng lấy vợ Bình Dương nè.
Bố vợ cho vợ chồng thuê 5.000m2 xây nhà ở Chánh Phú Hoà ở tạm mỗi lần về quê có chỗ!!!
Rồi mẹ vợ bán hộ 1 mảnh đất giúp vợ chồng có tiền nuôi con!
Mảnh 6 tỏi nhỉ!!
Vãi hồn Bình Dương Bình Phước bây giờ.

• Haha
Reactions: vtduy123
Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Tôi không rành lắm đâu, nhưng chắc Q.3 là đáng sống đấy. Đùa thôi, thấy anh bạn trẻ lăn tăn mua hay không mua căn nhà đầu tiên thì có ý kiến cho vui thôi. Như nói ở trên, có những thứ "đầu tiên" mà nên làm ngay khi có điều kiện mà không cần suy nghĩ quá nhiều như: nhận công việc đầu tiên, cưới vợ đầu tiên (hehe), mua căn nhà đầu tiên, sinh đứa con đầu tiên (đầu lòng).....,Nếu bạn có thể "thu xếp được tài chính" thì cũng nên mua cho mình 1 căn hộ để an cư lạc nghiệp.
Nhung Cái đầu tiên lúc nào cũng là cái khó nhất vs dễ sai lầm nhất. Nên bác ấy tính cũng đúng thôi. Vs lại với option 2 biết đâu bác ấy đầu tư ăn nên làm ra, khi đó dư tiền rồi thì mua đứt mấy cái còn được nữa là. Chứ mua nhà đặc biệt là chung cư mà 1 tháng trả góp 15 20tr thì cũng rát chi là căng thẳng. Nếu công việc suôn sẻ ko nói, chứ mà thất nghiệp hoặc coa biến động j đó thì biết lấy tiền đâu mà trả. Mình chỉ mua trả góp khi mà số tiền trả hàng tháng nhiều nhất là 1/10 thu nhập.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Chưa có tiền góp CC từ từ sau náy bán đi mua nhà phố lúc đó ít ra co vốn cái CC rồi

Hạng B2
13/3/17
177
109
43
31
Bác chủ thớt chắc chắn đầu tư sinh lời thì cứ đầu tư thôi. Còn ko gấp thì chọn dự án cđt uy tín mua từ đợt đặt chỗ được giãn thanh toán kha khá có khi được ngân hàng bảo lãnh thì lại có tiền để đầu tư tiếp.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Nếu tiền chỉ đủ mua được 1 căn hộ thì nên ở thuê, tiền đấy đầu tư, kinh doanh... or gửi tiết kiệm, lấy lãi suất trả tiền thuê. Khi đủ tiền mua được 2 căn thì nên mua 1 căn...
mệnh đề điều kiện thì luôn có 2 nhánh: yes và no. Yes thì mới dư tiền mua 2 căn, lấy mua 1 căn. Còn No là không còn gì luôn haha. em chém cho vui

Hạng B1
6/1/22
61
269
53
54
Anh cứ mua nhà hay cc nào miễn trong bán kính 10km từ chợ BT, em đảm bảo chỉ có tăng k giảm. Tiền đổ vào mua lời chắc chắn có thể ít hay nhiều. Chứ a thuê và đi đầu tư thì 5 ăn 5 thua thôi a ơi ;))

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
dự án thì mọc lên nhiều quá, các bác có nghĩ thanh khoản chung cư sắp tới cũng kém như nhà đất không ạ???

Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
dự án thì mọc lên nhiều quá, các bác có nghĩ thanh khoản chung cư sắp tới cũng kém như nhà đất không ạ???
Chung cư mà đã ở rồi thì ổn.
Còn chung cư mà còn chưa dọn vào thì mệt đấy.
Mình mới bán căn Cantavil Daewon quận 2 để chuyển về quận 4 ở.
Căn 75m2 bán 3,4 tỏi mà 2 thằng đòi mua.
Bán không kịp ngáp.
Còn Vin Ci Tỳ không biết thanh khoản tốt không, phải hỏi Tôm Mỳ @Tommyteo anh ấy phán cho