Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/1/11
920
9
18
Các bác nói thế nào chứ, em mua nhà, mua đất toàn mượn bản photo rồi xuống địa chính phường, xã hỏi thông tin, có thấy ai đòi chính chủ gì đâu. Vừa rồi em xuống phường Phú Mỹ hỏi giùm thằng bạn miếng đất. Vừa đưa bản photo ra, ku địa chính tưởng em muốn mua liền phán: đất này có mồ mả anh mua làm chi, hổng nên đâu. Mà đúng là đất có mồ mả thiệt. Ku ấy còn lấy bản đồ chỉ vẽ mình lộ giới này nọ nữa. Nói thật là mình kô thể than phiền gì được cả.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.492
113
dungtc nói:
Các bác nói thế nào chứ, em mua nhà, mua đất toàn mượn bản photo rồi xuống địa chính phường, xã hỏi thông tin, có thấy ai đòi chính chủ gì đâu. Vừa rồi em xuống phường Phú Mỹ hỏi giùm thằng bạn miếng đất. Vừa đưa bản photo ra, ku địa chính tưởng em muốn mua liền phán: đất này có mồ mả anh mua làm chi, hổng nên đâu. Mà đúng là đất có mồ mả thiệt. Ku ấy còn lấy bản đồ chỉ vẽ mình lộ giới này nọ nữa. Nói thật là mình kô thể than phiền gì được cả.

- Bóp
, bác tỉnh ngủ chưa?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.348
113
dungtc nói:
Nếu đúng bài bản thì phải chốt thêm câu này nè:
Thôi nó thế đó, mà anh có nhu cầu để em về hỏi xxx này xem, được lắm đó, xxx này đàng hoàng lắm nhưng đang bí tiền nên cũng rất muốn bán. Anh cho em cái số có gì em hỏi lại rồi liên lạc với anh sau.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
bravia nói:
dungtc nói:
Nếu đúng bài bản thì phải chốt thêm câu này nè:
Thôi nó thế đó, mà anh có nhu cầu để em về hỏi xxx này xem, được lắm đó, xxx này đàng hoàng lắm nhưng đang bí tiền nên cũng rất muốn bán. Anh cho em cái số có gì em hỏi lại rồi liên lạc với anh sau.
hehe... vụ này đúng là cũng có. Ai mà chẳng muốn kiếm chút cháo.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Ngoài địa chỉ mà bác dungtc cho: [link]http://planic.org.vn/index.php.[/link]
Các bác tham khảo thêm:
[link]http://www.qhoach.com/labs/index.html[/link]

Hạng B1
24/2/11
63
0
0
45
Em cũng muốn xin bản đồ QH chi tiết, không biết có bác nào rành về khu 270B Lý Thường Kiệt, phường 6, Quận Tân Bình ko ah (Khu đất bao đường Lý thường kiệt, Đất Thánh và Bắc Hải nối dài). Tks

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/2/11
406
4
18
dungtc nói:
VuSao95 nói:
dungtc nói:
Lên trung tâm thông tin thuộc sở Tài Nguyên Môi Trường TP ở Đồng Khởi đó bác, cứ trả tiền thì muốn bản đồ gì cũng có.

Bán chính quy hay mua chợ đen hả bác dungtc, giá khoảng bao nhiêu vậy bác? Thanks
chính quy bác ạ, giá cả thì em không rành.
dungtc nói:
Sorry các bác, em nhầm
. Thằng này nằm ở Pasteur, thuộc sở QHKT. Các bác vào đây tham khảo thêm: http://planic.org.vn/index.php

Em định lên trên ấy hỏi máy ngày rồi mà chưa đi được, có bác nào lên trên ấy hỏi chưa, có kết quả gì không thông báo cho anh em biết tin với !

Hạng B2
21/3/11
118
3
0
Gửi các bác file quy hoạch Q.1 tham khảo.:D
[link]http://www.mediafire.com/?4zciu2iqd0aeuy7[/link]

Hạng D
14/5/08
2.536
21.261
113
Theo em thì những bản đồ quy hoạch này không chính xác 100% được, đặc biệt là các dự án chỉ mới ở bước đăng ký, đùng 1 phát mới hiện ra cái dự án này.

Ví dụ em đố các bác tìm được dự án "Nhà ở Thạnh Xuân 5" do công ty phát triển và kinh doanh nhà thành phố đăng ký. Em google 1 tuần nay mà không ra.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.