Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/12/10
586
15.638
93
E có tí tiền muốn mua mãnh đất ở sài gòn sau này có sa cơ thì còn chổ ở . Mà tình hình k bít quy hoạch khi 1 miếng đất mình mua ra sao .chỗ quen thì con bít đến 1 chổ lạ như quận 12, hóc môn , nhà bè .thì bít làm sao , hay là hên xui .hix. nhà nước mình thì cái quy hoạch để xin nhanh và lẹ thì ko dể ( k mún nói là mấy ổng giấu ), còn đợi 10-30 ngày mới có văn bãn thông báo ( mà phải chính chủ đi xin ) thì thua rùi.
Ở đây có anh em nào chuyên về món này <span style=""color: #ff0000;"">BÁN </span>cho em mấy cái đó với ,mua 1 miếng đất cả núi tiền nhưng k bít gì thì nguy hiểm quá .
Đây chắc cũng là nỗi trăn trở cũa rất nhiều anh em chơi đất .E xin hậu tạ ..

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Giống bác em hổng rành về nhà đất nên không biết kiếm mấy cái "mật đồ" đó ở đâu

Tuy nhiên nếu em cần thì
- Xông vào UBND Quận, Quận nào cũng treo chi tiết của quận mình
- Xông vào phòng TN-MT Quận, cười tười nhhư hoa xin coi quy hoạch của miếng đất mình định mua. Thường xin văn bản cần chính chú chu hỏi bằng miếng thì mấy anh ấy cũng cho coi bác ạh.

• Like
Reactions: thodia1
Hạng C
6/12/10
586
15.638
93
e thấy trên mạng có mấy người rao bán 1 file 1 phường 400k . K bít nó là file từ bao giờ .ko dám mạo hiểm.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
em tưởng bác làm dự án mới cần mấy thứ đó, còn không cứ cầm sổ tới UBND phường yêu cầu trả lời QH bằng giấy trắng mực đen dấu đỏ chữ ký xanh

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
K biết là version nào, mua rồi chắc cũng chỉ dám để tham khảo thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
hope nói:
K biết là version nào, mua rồi chắc cũng chỉ dám để tham khảo thôi.
Bản đồ QH cứ lên sở xin đồng thời đưa cho ngộ xem cái QĐ phê duyệt QHSD đất mới nhứt đã được HDND thông qua và Chủ tịt ký. version mới nhứt thường là đầu năm, nếu chắc kèm văn bản xác nhận ngày trả lời sau này khỏi trách móc

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Lên trung tâm thông tin thuộc sở Tài Nguyên Môi Trường TP ở Đồng Khởi đó bác, cứ trả tiền thì muốn bản đồ gì cũng có. Còn bác muốn cụ thể chỗ nào thì cứ cầm cái bản photo giấy tờ miếng đất bác muốn mua, ra UB phường tại chỗ đó gặp cán bộ địa chính hỏi là có đầy đủ thông tin hết bác à. Bây giờ không phải như xưa, không làm khó dễ, bưng bít thông tin gì đâu.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.