Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
hunghanoi nói:
Em có mảnh đất ở phường Thạnh Xuân, Q12, ráp Nhị Bình – Hóc môn. Em nghe nói có quy hoạch làm công viên 250 hécta. Bác nào có thông tin quy hoạch chi tíêt phường Thạnh Xuân cho em xin với.

Làm cái quảng trường trung tâm thủ đô hả bác?:D

Hạng D
14/5/08
2.538
21.379
113
hunghanoi nói:
Em có mảnh đất ở phường Thạnh Xuân, Q12, ráp Nhị Bình – Hóc môn. Em nghe nói có quy hoạch làm công viên 250 hécta. Bác nào có thông tin quy hoạch chi tíêt phường Thạnh Xuân cho em xin với.

Để chắc cú nhất thì bác lên UBND mà xem, còn bản trên internet thì chỉ có bản mình đã đưa lên ở post đầu tiên.

Đất mình cũng gần công viên Văn Hóa 250ha, nằm ở đừong Thạnh Xuân 52, cách 300m, đất của bác ở đoạn nào ?

@ngoinhaxanh: Cám ơn bác nhiều, mình nhận bản vẽ và gửi tiền bằng cách nào nhỉ ?

@Anh Khánh: TP vừa có thông báo chuẩn bị đấu thầu xây dựng công viên 250ha ở khu này
Thông tin chi tiết:
http://www.diaoconline.vn...-rong-nhieu-cong-vien/

Có lẽ TP thấy Đầm Sen và Suối Tiên hết mở rộng nổi rồi nên làm thêm 1 cái nữa trên đây, cái này rộng gấp 5 lần 2 cái cũ, khu quy hoạch công viên này hiện nay toàn là đất nông nghiệp trồng lúa, giờ bỏ hoang.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Pamia nó treo cái công viên đó cho xxx mua gom xong thì cắt còn 10 Ha công viên. Ca1c bác giới thiệu em mua chỗ bị quy hoạch đó đi. 5/5 ăn thua

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Em cũng không hiểu 250 hecta khu đó để làm gì, sao quản lý nổi. Chắc là tụ điểm cho giang hồ hút chích tập trung về đó. Đường xá thì không chịu làm, có cái cầu Phú long mà loay hoay mãi không xong.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.379
113
hunghanoi nói:
Em cũng không hiểu 250 hecta khu đó để làm gì, sao quản lý nổi. Chắc là tụ điểm cho giang hồ hút chích tập trung về đó. Đường xá thì không chịu làm, có cái cầu Phú long mà loay hoay mãi không xong.

Chắc SG bị chửi là mật độ cây xanh trên đầu người thấp quá nên mới dựng ra cái công viên này. Không biết có làm thật sự không hay chỉ dạng treo đầu dê bán thịt chó như anh Khánh nói. Tuy nhiên nếu làm tốt như Đầm Sen or Suối Tiên thì quá ổn, lợi nhuận khủng khiếp do dân SG đang rất thiếu sân chơi. Hiện nay 2 cv trên đang hết đất, em có đứa bạn ở ĐS bảo là giờ muốn làm trò chơi nào mới thì phải gỡ bỏ trò cũ đi. Cầu Phú Long mới thì chắc chắn cuối năm nay xong, giờ đã xong 3 trụ rồi.

Đường TX52 đang làm nhanh, tháng 7 xong, giờ đang rải đá mi nhỏ rồi, chắc là để dọn đường cho vụ đấu thầu công viên.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
koonjang nói:
hunghanoi nói:

Để chắc cú nhất thì bác lên UBND mà xem, còn bản trên internet thì chỉ có bản mình đã đưa lên ở post đầu tiên.

Đất mình cũng gần công viên Văn Hóa 250ha, nằm ở đừong Thạnh Xuân 52, cách 300m, đất của bác ở đoạn nào ?

@ngoinhaxanh: Cám ơn bác nhiều, mình nhận bản vẽ và gửi tiền bằng cách nào nhỉ ?

@Anh Khánh: TP vừa có thông báo chuẩn bị đấu thầu xây dựng công viên 250ha ở khu này
Thông tin chi tiết:
http://www.diaoconline.vn...-rong-nhieu-cong-vien/

Có lẽ TP thấy Đầm Sen và Suối Tiên hết mở rộng nổi rồi nên làm thêm 1 cái nữa trên đây, cái này rộng gấp 5 lần 2 cái cũ, khu quy hoạch công viên này hiện nay toàn là đất nông nghiệp trồng lúa, giờ bỏ hoang.

Chắc là công viên 250 Ha có cái nhưng 200 Ha làm phân lô bán nền gọi là lấy thu bù chi?

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
vankhanhktpn nói:
bravia nói:
ui dào, cái này xưa như trái đất rồi, kiếm bản đồ QH phê duyệt 21/1/2010 đi bác ui

Ơ thế , đã là QH thì cứ thay xoành xoạch hả bảc?:p

Phải thay luôn xoành xoạch thì mới ra vấn đề chứ bác.

Thêm nữa là các bác cũng cần biết rằng hồi đó chỉ những SV kém thiếu điểm, không vô được khoa KT Dân Dụng thì đành chịu học khoa Quy Hoạch ở trường ĐHKT nhé. Vì trình có hạn nên nó phải như vậy thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.819
113
TYOT nói:
vankhanhktpn nói:
bravia nói:
ui dào, cái này xưa như trái đất rồi, kiếm bản đồ QH phê duyệt 21/1/2010 đi bác ui

Ơ thế , đã là QH thì cứ thay xoành xoạch hả bảc?:p

Phải thay luôn xoành xoạch thì mới ra vấn đề chứ bác.

Thêm nữa là các bác cũng cần biết rằng hồi đó chỉ những SV kém thiếu điểm, không vô được khoa KT Dân Dụng thì đành chịu học khoa Quy Hoạch ở trường ĐHKT nhé. Vì trình có hạn nên nó phải như vậy thôi.
Chuyện đất đai dài dòng lắm bác ơi, đâu dễ mà cứ vẽ là vẽ được

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Sáng nay em có đua qua Q12. Đúng là chỗ trên wikimap bác koonjang chỉ nó đang làm ì xèo thật. Rất gần cầu Phú Long cũ và cũng gần đường HHG, nhìn hoành tráng lắm.

Đi tiếp lên Bùi Công Trừng, qua Nhị Bình rồi về Gò Vấp qua ngả Lê Văn Khương cảm nhận là đất bán nhiều vô kể nhưng Nhị Bình thì không có cửa phát triển. Tuy nhiên năm kia bà cô em cũng lướt nhanh khu Nhị Bình này kiếm được vài tỉ trong vòng có một năm. Bây giờ không biết ra sao.

Status
Không mở trả lời sau này.