Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Xe sơ cua thì cứ rẻ rẻ mà phang, Cross có công nghệ an toàn chủ động là hơn Tuscon rồi, đưa xe cho con vợ lái cũng yên tâm hơn, với lại Tuscon sắp có bản mới rồi, giờ mua xong nó ra bản mới là thấy bực bội lắm, như hồi tui mua CRV bản 2019 xong Honda nó ra bản 2020 giá còn rẻ hơn làm tui tức 1 thời gian. Được cái là mua Tuscon giờ khỏi phải đợi, có xe sẵn, còn Cross thì hên xui tuỳ đại lý, cái vụ lạc thì tuỳ chỗ thôi à, có lạc thì chia tay thôi.
Cross tui thấy cái ống bô xấu đau đớn, Toy làm cái pô xe mất thẩm mỹ quá
cross mà ko thêm lạc thì ít nhất 3 tháng mới có bác ạ ( sale báo thế), cross thì ko đẹp và cân đối như tucson nhưng hơn cái công nghệ an toàn, em đau não cả tuần nay rồi.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Cx8 đi phố bình thường có sao đâu. LX, Land đầy đường. Tuc hay Cross cũng chưa phải là nhỏ gọn. Tình huống này đưa ra thiếu hợp lý
Còn lựa 1 trong 2 xe này thì Cross đi bác. Tuc cuối vòng đời và đã có mẫu mới rồi.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
nhiều bác ngại xe to nhỏ nhỉ, em lái ranger chạy nội ô ầm ầm thấy cũng vậy, với em chia 2 loại, 1 sang trọng để đi gia đình chơi, 1chiếc đi bừa ko cần rữa bạ đâu quăng đấy ko sợ mất vặt

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Nếu thích mua thêm 1 con 5 chổ thì mua con Corolla Cross V (bản hydrid) là hợp lý vì bản này chạy trong TP nhiều thì rất lợi xăng.

Em có 1 ngu ý nữa: tiền mua con Cross + bán con CX8, gộp lại mua con GLC 200-250 là đẹp bài: sang trọng, an toàn, nội & ngoại thất đều ok hơn 2 con kia, gầm cao, gọn gàng di chuyển trong phố, "tự tin" khi ra đường trường..kkk

PS: hổng biết em ăn phải bùa mê thuốc lú gì của bộ tam xe Germany (Mer-BMW-OOOO) mà cứ mỗi khi túi rủng rỉnh là em tơ tưởng phang xe của nó..kkk
Con vios của mình cứ đạp là nó chạy... chả thấy chễ nải gì mà cũng 9 tuổi rồi
Băn khoăn Cross V và Tucson máy xăng đặc biệt

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
nhiều bác ngại xe to nhỏ nhỉ, em lái ranger chạy nội ô ầm ầm thấy cũng vậy, với em chia 2 loại, 1 sang trọng để đi gia đình chơi, 1chiếc đi bừa ko cần rữa bạ đâu quăng đấy ko sợ mất vặt
Mình cũng nghĩ thế. :) 1 hưởng thụ, 1 đi cày!

Hạng B1
11/2/09
73
47
21
41
Thực ra nếu bác tìm hẳn xe sport 2 cửa or xe hạng A do nhỏ hẳn, chứ xe CX8 và các xe như Tucson, Cross chả bé hơn bao nhiêu (ví dụ bác đang chạy Sedona thì còn hợp lý). Bác cần đánh giá lại chính xác nhu cầu. Còn tiền nhiều thì xe nào chả được, miễn thích!!

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Chả phải bùa mê thuốc lú gì đâu bác ợ, mà khi đi rồi thì nghiện thôi. Em chẳng dư dã gì, nợ thí mợ luôn, chơi xe cũ, ra đường trường vẫn tự tin đạp. Hôm rồi đi thử con kona của ông bạn, cũng khen xã giao này nọ, nhưng mà kỳ thực là nó cách con vợ già 8 tuổi của em xa quá :) (cách những 8 tuổi cơ mà :D)
Bác so sánh hơi lệch 1 bên là phân khúc hạng sang và 1 bên là phân khúc bình dân. Em thì cũng đã sử dụng qua em hạng sang rồi nhưng cố nổi khổ hể bị trục trặc sổ mũi hắc hơi một tý là phải vào hảng thậm chí phải có cứu hộ kéo xe. Sau này em đổi xe Nhật đi cho lành.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Bởi vậy nên thà mua nhỏ hẳn như Kona, Seltos hay Ecosport cho nhanh, hoặc như Swift với Brio, chứ Cross với Tuscon cũng nhỏ hơn CX8 có tí chứ nhiêu

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng D
14/8/16
1.838
2.219
113
39
Người đi xe nhựt sẽ không đem xe nhựt ra so sánh với xe hàn, còn người đem xe hàn ra so sánh với xe nhựt sẽ mua xe hàn.
Lên đây so sánh mắc công cải nhau chứ không được gì.
Người muốn mua cross sẽ đem so sánh với crv. Vì tầm 900tr lên 1ty1 là vẫn cố được.