Hạng F
3/10/15
9.889
12.163
113
Em là chủ nhà thì e vẫn để.
Làm méo gì phải nghe tụi cò.
Nó dẫn khách dc thì nó quản được, nó đòi được, tụi cò nó ăn 2 đầu chứ có phải ăn ít đâu. Nó ko ăn của ng bán thì vẫn ăn của người mua.
Còn nhà mình muốn muốn sao thì m làm vậy, khuyên khuyên ccc. A cứ nhắn nó vậy.
Qua 2 lần bán nhà thì mình chọn bạn @Nagayashi là đúng.
Nếu giao hết cho cò bán thì có khi bán được có khi trăm năm chưa xong.
Riêng các cò giành nhau đã hết giờ.

• Like
Reactions: Nagayashi
Hạng B2
30/9/22
103
156
43
35
Cứ để bình thường và gửi cò song song luôn bác , mình là chủ thì mình thích gì làm đó , thấy lợi cho mình là được .

Tập Lái
13/2/22
42
141
33
28
Mình đã từng treo biển bán nhà, tự đăng tin mua bán và cả gửi cò nhưng kinh nghiệm của mình là không nên làm như vậy. Cách tốt nhất để bán được căn nhà có giá tốt đó là để nhà trống, gửi chìa khoá cho cò và ngồi đợi cò nhắn có người tới thương lượng. Nếu chưa có nhà mới thì dọn ra ở thuê vài tháng, đừng vì tiếc chút tiền thuê mà vừa ở vừa bán, nhà nó nhếch nhát khách không thích mua.
Vụ đưa khoá cho cò, ko lẽ a làm chục cái chìa gửi cho từng cò hả

Hạng D
23/4/18
1.201
1.264
113
Cò nó vẫn sẽ bán, nhưng căn có bảng thì sẽ ko dc ưu tiên giới thiệu khách trước. Cái gì dễ ăn đơn giản thì xơi trước

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Bác cứ để bảng và sđt. Vì 100% MG nào mà không dẫn khách trực tiếp đến xem nhà.
MG có tâm, bác vẫn có tâm khi khách tự đến 1 mình thì ko cắt phần hoa hồng là ổn.
Chứ em gặp nhiều MG họ nâng giá nhà tùy vị trí lên từ 100 đến cả 1-2 tỷ là bình thường.
Mình không ăn của ai miễn phí cái gì thì chả sợ ai.

Tập Lái
13/2/22
42
141
33
28
Bác cứ để bảng và sđt. Vì 100% MG nào mà không dẫn khách trực tiếp đến xem nhà.
MG có tâm, bác vẫn có tâm khi khách tự đến 1 mình thì ko cắt phần hoa hồng là ổn.
Chứ em gặp nhiều MG họ nâng giá nhà tùy vị trí lên từ 100 đến cả 1-2 tỷ là bình thường.
Mình không ăn của ai miễn phí cái gì thì chả sợ ai.
Mg nó bảo với em là khách tự gọi rồi nói ko qua mg
Khách thì họ thix giao dịch với chủ nhà ko qua mg
E thì nghĩ ngược lại. Giờ khách mà tự đi tìm nhà chắc ít lắm. Qua mg nó tiện lợi đủ thứ mà.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.914
113
40
Mình đã từng treo biển bán nhà, tự đăng tin mua bán và cả gửi cò nhưng kinh nghiệm của mình là không nên làm như vậy. Cách tốt nhất để bán được căn nhà có giá tốt đó là để nhà trống, gửi chìa khoá cho cò và ngồi đợi cò nhắn có người tới thương lượng. Nếu chưa có nhà mới thì dọn ra ở thuê vài tháng, đừng vì tiếc chút tiền thuê mà vừa ở vừa bán, nhà nó nhếch nhát khách không thích mua.
Giờ cò toàn trả giá mà không thấy khách đâu :D