Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Biết mình phải biết cho Người nữa. Cái kiểu chạy xe vô tội vạ nhẹ thì tai nạn còn nặng thì mất mạng như chơi.
Đây ngay lúc này căng coi trực tiếp điều tra hiện trường bắn 2 người cũng chỉ vì thằng chạy trước nhấp thắng thằng sau đây, ngay ngã 4 nhà mình.View attachment 2311505View attachment 2311507
Mình đang uống beer chứng kiến từ đầu đến đuôi, cách mình ngồi chừng 25m, mới lấy lời khai cho Cs xong. View attachment 2311513
Xứ bên đó anh không nên dẫn vô đây =))
Chào các bác. Em gặp tình huống ở video này. Xin hỏi các bác lỡ chẳng may bị va chạm thì bán tải có vi phạm lỗi chuyển làn không quan sát hay không? Hay do lỗi của xe em?

View attachment 2305632
Bán tải chuyển làn ẩu : chính xác, không bàn cãi. Nhưng cái này chỉ dùng khi gọi CA xuống lập biên bản hiện trường.
Em thấy mấy bác ở trên nói có nói 1 ý mà em thấy quan trọng hơn: bác hơi mất tập trung. Em mong bác lái xe tập trung hơn để tự bảo vệ bản thân mình chứ không phải gì hết, dù gì đi nữa giữa việc "né va chạm" hoặc "ngồi chờ CA xuống lập biên bản hiện trường", bác chắc chắn thích việc đầu tiên hơn, đúng không?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Anh để ý từ giây 26 đến 30 có biển chỉ dẫn làn đường trong cùng dành cho 2, 3 bánh và ô tô rẽ phải.
Xem lại thì thấy biển R415: 2 làn cho ô tô, làn bên phải ngoài cùng là làn dành cho 2b và 3b.
Vậy xe 16 chổ, xe bán tải đi sai làn đường, phần đường!

Tuy nhiên, khi có tai nạn xảy ra, nếu do bán tải đột ngột đâm ra và xe có cam rơi vào tình huống bất khả kháng thì có thể vô tội.
Nhưng, nếu tình huống như trong clip, thì ko phải là tình huống bất khả kháng, nên khi có va chạm xảy ra, xe bán tải lỗi 10 thì xe có cam lỗi 5. Đó là thiếu chú ý quan sát và ko giảm tốc độ khi tới nơi đường giao nhau.

Bán tải chuyển làn không quan sát suýt gây tai nạn?

Bán tải chuyển làn không quan sát suýt gây tai nạn?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Bác chủ chạy xe như vậy là ko hay rồi, e ko nói đúng hay sai ở đây. Bản thân bác lưu thông từ dưới lên và thấy bán tải xinhan trái từ tít xa rồi. Bác ko muốn nhường thì bấm còi nhá đèn hoặc chuyển làn trái mà đi. Nhường đường cho xe ra đường cái cũng là 1 nét văn hoá ở nước ngoài, chưa kể nếu trong trường hợp bác ủi đít bác bán tải là bác sai 50 rồi. Thông cảm nhau chạy cho vui vẻ bác ơi !
Bác chỉ giúp cái nước ngoài nào mà còn kém văn minh hơn cả VN thế? :D

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Xem lại thì thấy biển R415: 2 làn cho ô tô, làn bên phải ngoài cùng là làn dành cho 2b và 3b.
Vậy xe 16 chổ, xe bán tải đi sai làn đường, phần đường!

Tuy nhiên, khi có tai nạn xảy ra, nếu do bán tải đột ngột đâm ra và xe có cam rơi vào tình huống bất khả kháng thì có thể vô tội.
Nhưng, nếu tình huống như trong clip, thì ko phải là tình huống bất khả kháng, nên khi có va chạm xảy ra, xe bán tải lỗi 10 thì xe có cam lỗi 5. Đó là thiếu chú ý quan sát và ko giảm tốc độ khi tới nơi đường giao nhau.

View attachment 2312220
View attachment 2312214
Đúng là suy nghĩ theo chiều hướng mị dân của CSGT VN làm cho bác nghĩ ra cái lỗi 10 với lỗi 5. Đấy là lỗi lùa gà, đúng sai gì cũng cống nạp cho xong chuyện, đúng là đúng, sai là sai, chứ lỗi gì gọi là lỗi lưng chừng vậy?