Hạng C
10/8/20
518
952
93
Chào các bác. Em gặp tình huống ở video này. Xin hỏi các bác lỡ chẳng may bị va chạm thì bán tải có vi phạm lỗi chuyển làn không quan sát hay không? Hay do lỗi của xe em?

Bán tải chuyển làn không quan sát suýt gây tai nạn?

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Bán tải có xi nhan từ xa hẳn hoi mặc dầu thiếu quan sát và vội vã 1 tí, tuy nhiên bác cũng thiếu quan sát, khi thấy bán tải xi nhan thì cũng nên chủ động giảm tốc độ hoặc chuyển ra làm ngoài nếu có thể

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Cám ơn các bác đã nhận xét. Thực sự em thấy em dính lỗi không quan sát thấy bán tải xi nhan xin vô làn nên không giảm tốc hoặc chuyển làn trong. Tuy nhiên em nghĩ bán tải lỗi nặng hơn em và nghiêm trọng ở chỗ là chuyển làn khi chưa có đủ điều kiện an toàn. Chưa an toàn ở đây là xe bên trong chưa giảm tốc độ nhường đường mà bán tải vẫn nhập làn. May mắn là không xảy ra va chạm.
Một điểm nữa các bác để ý sẽ thấy là trước đó khoảng hơn 12s có đoạn không có con lươn phân cách. Lúc này bán tải đã có xi nhan rẽ trái để vô làn, đường rất trống mà không vô. Mà làn bên phải con lươn này là 2B + ô tô rẽ phải thôi các bác.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cám ơn các bác đã nhận xét. Thực sự em thấy em dính lỗi không quan sát thấy bán tải xi nhan xin vô làn nên không giảm tốc hoặc chuyển làn trong. Tuy nhiên em nghĩ bán tải lỗi nặng hơn em và nghiêm trọng ở chỗ là chuyển làn khi chưa có đủ điều kiện an toàn. Chưa an toàn ở đây là xe bên trong chưa giảm tốc độ nhường đường mà bán tải vẫn nhập làn. May mắn là không xảy ra va chạm.
Một điểm nữa các bác để ý sẽ thấy là trước đó khoảng hơn 12s có đoạn không có con lươn phân cách. Lúc này bán tải đã có xi nhan rẽ trái để vô làn, đường rất trống mà không vô. Mà làn bên phải con lươn này là 2B + ô tô rẽ phải thôi các bác.
Đường cho chạy 80km/g mà anh bán tải chuyển làn như vậy đúng là "chưa đủ điều kiện an toàn" và nếu lỡ anh chủ ko thể lách qua trái được (do có xe tải bên trái), ko thắng kịp sẽ va chạm với bán tải và sẽ bị kết tội "ko chú ý quan sát", "ko giảm tốc độ khi đến đường giao nhau" .
Làn bên phải ko biển 411, sao anh nghĩ là làn 2b+ ô tô rẽ phải???

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Bán tải có xi nhan tuy hơi vội, bác chủ giảm tốc xíu cho người ta ra. Vui vẻ cả làng

• Like
Reactions: npt
Hạng B2
10/11/13
144
70
28
Bác chạy xe ít sân si 1 tí, ở đời đừng đặt nặng đúng sai, mệt mỏi lắm. Cuộc sống có bao lâu mà.... căng thẳng vậy.