Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
ủng hộ phạt tốc độ tối thiểu trên cao tốc 120km mà chạy 80-60km/h. Còn bắn kiểu này thì ko ủng hộ
Nhập lane thì phải đảm bảo tốc độ là đúng rồi, e đi đến mấy đoạn giao này ức chế mấy ông nhập lane lắm, đang chạy phải thắng giảm tốc, nhìu bố còn phan ra lane sát lươn với tốc độ rùa luôn. E thì thấy bắt thế cũng đúng.

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
View attachment 508456

* Ảnh minh họa thôi nha các bác
Mình thích 1 loạt các biển báo này hồi trước: vừa hết tối đa(20 hay 40km/h) là trên đầu nó có tốc độ tối thiểu 60km/h. Hỏi mấy anh XXX chạy bằng cách nào thì ảnh ko biết, việc gắn biển báo là của Sở GTCC còn ảnh chỉ phạt nếu ai làm sai :D

Cao tốc Long Thành giờ còn trường hợp giống giống thế này. Vừa qua trạm thu phí tí xíu có biển hạn chế tối thiểu 60km/h. xe mình yếu đạp ga thấy thương luôn

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Đúng là có 1 lane phụ, nhưng lúc đó e 4 bánh của các bác XXX, và những xe vi phạm đứng cạnh đó, tâm lý là các bác không muốn đi nhanh và ra lane ngoài để tránh mà chưa đủ 60km/h thì sẽ bị bắn.
Các bác chạy lane phụ (chỉ 1 đoạn ngắn) nhưng lưu lượng xe cao tốc phía sau đông thì cũng ko nhập cao tốc 60km/h được.
Thú thật là mình ko thích các bác XXX đến trên cao tốc để bắt lỗi lắm. Các bác XXX đi biển xe 80 chắc ko phải của Long An.
Lực lượng trên cao tốc VN thuộc Cục nha, nhưng anh em bắn kiểu này khuyến khích chạy tăng tốc ngay khi vao cao tốc cho đủ tốc ah.
Nói chung bắn tối đa chưa đã giờ bắn tối thiểu luôn.
Mấy anh tài cố gắn chạy đúng biển báo lào ok. Bỏi vậy ra đường giờ sợi tai nạn thì ít mà sợi CSGT thì nhìu. Chạy xe vốn đã rất nhìu mối nguy cần xử lý rồi, cộng thêm tâm lý bị hoạch hoẹ nữa. Rất áp lực.

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
:) em xe cỏ tăng tốc hok nhanh đc..biển lại sát ngay trạm thu phí..nên từ nay em sẽ chọn đi đg quốc lộ

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Bắn là đúng. Đường cao tốc cho chạy 120km/h nhiều ông chạy có 80km/h. Không dám chạy nhanh thì đừng vào cao tốc cản trở người khác.

Cái này là chỗ nhập làn, mà đoạn nhập làn thì chỉ có 1 khúc ngắn để tăng tốc, vừa lên được 60 thì xe làn ngoài băng lên vèo vèo, bác nhập làn dc ko?

• Like
Reactions: doctormanhvn
Tập Lái
3/9/10
32
15
8
Bắn là đúng. Đường cao tốc cho chạy 120km/h nhiều ông chạy có 80km/h. Không dám chạy nhanh thì đừng vào cao tốc cản trở người khác.
Ở đây đang nói bắn tốc độ tối thiểu chứ k phải tốc độ tối đa. Đọc kĩ rồi hãy phán anh ạ.

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Em thì nếu đi cao tốc tới đoạn cho xe nhập làn thì chuyển ra lane ngoài cùng, để lane giữa cho mấy bác nhập làn, cũng mong mấy bác sẽ làm như thế, vưa an toàn, vừa đỡ tốn bánh mì...