hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Bác này mở đầu đã thấy có "bạn Nam nằm xuống", tưởng chừa, ai dè nguyễn y vân thì bà xã có giải tán luôn chắc vẫn cứ uống :(

Heineken lãi lớn ở VN không hiểu có chịu bỏ tí nào ra từ thiện và kêu gọi lái xe an toàn không nhỉ? :D

MẤy năm trước Heineken có chương trình "Uống có trách nhiệm" cũng hay lắm đó bác!

Hạng C
3/1/10
849
7.280
93
MẤy năm trước Heineken có chương trình "Uống có trách nhiệm" cũng hay lắm đó bác!

Thế em không biết :), mà em nghĩ cách tỏ ra có trách nhiệm xh tốt nhất (và bọn nó cũng khoái chứ bộ :D) của bọn bia, rượu, thuốc lá là tăng giá, tăng ác vào, vd như tăng lên 100K/lon ken đi, xong nó góp tiền xây bệnh viện chặng hạn :D, chứ uống rồi thì còn nhớ gì trách nhiệm nữa :D.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Thế em không biết :), mà em nghĩ cách tỏ ra có trách nhiệm xh tốt nhất (và bọn nó cũng khoái chứ bộ :D) của bọn bia, rượu, thuốc lá là tăng giá, tăng ác vào, vd như tăng lên 100K/lon ken đi, xong nó góp tiền xây bệnh viện chặng hạn :D, chứ uống rồi thì còn nhớ gì trách nhiệm nữa :D.

Trách nhiệm của người uống với người (khác) cùng tham gia giao thông thôi, không liên quan đến trách nhiệm xã hội của doanh nghiệp như CSR hay SA đâu mà bác đòi họ làm từ thiện! :)

Bác uống ở nhà, ở nhà hàng, quán nhậu rồi đi taxi về thì khuyến khích uống càng nhiều càng tốt (cho túi tiền của họ)! Có gì thì chỉ với chính bác & người thân thôi. :)