Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Em gần đây thì mỗi tuần 3 bữa chạy về Nhà Bè đón con đi học theo đường Nguyễn Hữu Thọ, còn đường Lê Văn Lương em chưa từng đi vì kg có nhu cầu (em chỉ biết đường đó là cái ngách nhỏ ở gần giao lộ NVL-NHT). Em có thắc mắc là rất nhiều bác hay bàn về bất động sản trên đường Lê Văn Lương này và cũng có nhiều người ở đó, rất sôm tụ, trong khi đường NHT em thấy rộng rãi thênh thang thì ít thấy hơn, sao em thấy nếu ở theo trục NHT ngon hơn phải không.
Bản thân em thì thích LVL hơn. Chắc do tâm lý ăn chắc mặc bền. Bên LVL thường là đất nhà nhỏ lẻ, sổ đỏ cầm tay, muốn cầm ngân hàng cũng dể. Còn mấy dự án nhà phố biệt thự đất nền bên NHT thì đa số hợp đồng. Em thích thích cái bìa đỏ hơn

• Like
Reactions: beken_2002
Tập Lái
7/6/16
5
87
13
35
Em thì tuần 3 lần khoảng 16g30 - 17g đi NHT về Nhà Bè đón con, sao em thấy đường vắng vẻ lắm mà, em còn để CC 60km/h luôn đc mà :)
Chắc bác đi vào giờ mấy anh Công đi ko nhiều :D với lại đi oto còn đỡ chứ đi xe máy đoạn này hơi ngán

• Like
Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Lê Văn Lương đoạn từ Ng Văn Linh về phía Phước Kiển, Nhơn Đức thuộc huyện Nhà Bè
Theo luật, đất huyện 120 m, nhà 80m mới cấp sổ riêng
các Bác nói lô diện tích nhỏ, là nói Nhà sổ Chung ? :D
Mặt tiền LVL quy hoạch 40m, nên hiện tại lộ giới vào cũng kha khá, 1 miếng mặt tiền ngang 5, để có 20m dài xây dựng thì xác định trước là mua 5*3 = 150m * giá (5x tr/m cho đoạn từ cầu Ông 4 trở lên) :D
Có tiền em vẫn thích đầu tư mặt tiền LVL, vừa cho thuê hàng tháng kiếm chút cháo lấy hơi chờ thời.

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Lê Văn Lương là đường dân sinh, dân đông như kiến. Hàng quán mở ra đông khách như nêm. Nguyễn Hữu Thọ là trục quốc lộ xe cont chạy ầm ầm, đi xe hơi còn đỡ chứ xe máy thì khuyên thật là đi đường trong cho nó lành.
Cầu Rạch đĩa 1 thì tin mật là Sở GTCC đã ký hợp đồng với Nhà thầu thi công tuần trước, giờ đợi ngày đẹp là động thổ. Cầu này xúc tiến làm xong trong năm nay để còn làm đường tránh cho PMH thi công hầm chui cầu vượt ngã tư LVL và NHT. Làm xong thì LVL đi một lèo sang Q.7 khỏi phải rẽ ra NHT. Nói là mật nhưng từ bà hàng nước đến anh trông xe đều biết hết cả :).
Kenton Nude sát đường LVL thì cuối tháng 5 mở bán, sau đó triển khai tiếp làm khu thương mại, giải trí. Giá dự kiến 40 trở lên thuộc phân khúc sang chảnh làm điểm nhấn cho khu Nam. Hiện cđt đang khẩn trương mông má bằng đường đi bộ phố Tây ven sông và làm lại đường, lát vỉa hè xung quanh làm dân mấy khu quanh đó được nhờ. Cứ tưởng tượng khu đó buổi tối có tòa nhà sáng bừng ở đó là thấy cuộc sống đô thị rồi.
Nhà Bè chắc chắn sẽ lên quận. Sổ đỏ giờ cấp đã ghi là đất ở đô thị chứ không phải đất ở nông thôn.

Nói chung các bác đầu tư ở LVL đợt tới sẽ lồi mồm.

Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Lê Văn Lương là đường dân sinh, dân đông như kiến. Hàng quán mở ra đông khách như nêm. Nguyễn Hữu Thọ là trục quốc lộ xe cont chạy ầm ầm, đi xe hơi còn đỡ chứ xe máy thì khuyên thật là đi đường trong cho nó lành.
Cầu Rạch đĩa 1 thì tin mật là Sở GTCC đã ký hợp đồng với Nhà thầu thi công tuần trước, giờ đợi ngày đẹp là động thổ. Cầu này xúc tiến làm xong trong năm nay để còn làm đường tránh cho PMH thi công hầm chui cầu vượt ngã tư LVL và NHT. Làm xong thì LVL đi một lèo sang Q.7 khỏi phải rẽ ra NHT. Nói là mật nhưng từ bà hàng nước đến anh trông xe đều biết hết cả :).
Kenton Nude sát đường LVL thì cuối tháng 5 mở bán, sau đó triển khai tiếp làm khu thương mại, giải trí. Giá dự kiến 40 trở lên thuộc phân khúc sang chảnh làm điểm nhấn cho khu Nam. Hiện cđt đang khẩn trương mông má bằng đường đi bộ phố Tây ven sông và làm lại đường, lát vỉa hè xung quanh làm dân mấy khu quanh đó được nhờ. Cứ tưởng tượng khu đó buổi tối có tòa nhà sáng bừng ở đó là thấy cuộc sống đô thị rồi.
Nhà Bè chắc chắn sẽ lên quận. Sổ đỏ giờ cấp đã ghi là đất ở đô thị chứ không phải đất ở nông thôn.

Nói chung các bác đầu tư ở LVL đợt tới sẽ lồi mồm.
Cái cầu răng rụng Rạch đĩa nghe làm mãi chả thấy làm bác. Cầu cống đẹp mà đường bé xíu khi nào mở 40m cho dân đi đỡ kẹt bác nhỉ. Chứ giờ thấy chật quá, dân đâu mà đông gớm

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Em gần đây thì mỗi tuần 3 bữa chạy về Nhà Bè đón con đi học theo đường Nguyễn Hữu Thọ, còn đường Lê Văn Lương em chưa từng đi vì kg có nhu cầu (em chỉ biết đường đó là cái ngách nhỏ ở gần giao lộ NVL-NHT). Em có thắc mắc là rất nhiều bác hay bàn về bất động sản trên đường Lê Văn Lương này và cũng có nhiều người ở đó, rất sôm tụ, trong khi đường NHT em thấy rộng rãi thênh thang thì ít thấy hơn, sao em thấy nếu ở theo trục NHT ngon hơn phải không.
NHT là trục đường to sau này , quy hoạch phải đồng đều cả chiều cao lẫn mẫu mã , 2 bên chủ yếu cao ốc, nếu có đất hay nhà thì cũng to như biệt thự vài tỏi , ngân long, kim long, geleria địa trung hải, xa tý thì 9south, lavila hay khu biệt thư đại học ABC (hình như có căn nhà csi HNH)

LVL thì đường làng từ xưa, chỉ giới hạn 1 số thứ như khoảng lùi, chiều cao , có thể phân lô, tách thửa thoải mái, nhà >50m2, đất >80m2, nên tiền nhỏ phù hợp đại đa số dân đen, mà dân đen thì tụ tập, mua bán kinh doanh nhiều , thượng vàng hạ cám từ dép lào đến tiệm vàng, nhà hàng , KS thứ gì cũng có --> bình dân dễ sống

p/s : em có KH gửi 1 căn Galeria kiến á, kiến trúc địa trung hải . như hình thực tế bên dưới , giá 10ty (tốt nhất thị trường) bác nào quan tâm ới e :)
Bàn về con đường Lê Văn Lương Nhà Bè

• Like
Hạng D
13/1/11
1.095
26.307
113
nếu là Phước Lộc, thì đường chính là Phạm Hùng -> đường Bờ Tây -> cầu Cây Khô (đang làm) => đg Nhơn Đức-Phước Lộc => đường Nguyền Bình

View attachment 676128

đường song hành quốc lộ 50 sẽ đi qua Phước Lộc :D
http://viettimes.vn/tphcm-de-xuat-lam-duong-song-hanh-quoc-lo-50-94868.html

Với Qui định diện tích này thì Bác nhầm vào khúc LVL thuộc địa phận quận 7 rùi :D
Em cũng nghĩ bác @Mexi nhầm LVL ở Q7, LVL Q7 là điển hình của đường nội đô SG rồi :), to nhỏ mắc rẻ gì cũng có đủ.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
muốn mưa thì veè đó mà xúc...đợi cầu sắt nó làm giá tằng gấp 2, 3 lần rồi ngồi than

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Em cũng nghĩ bác @Mexi nhầm LVL ở Q7, LVL Q7 là điển hình của đường nội đô SG rồi :), to nhỏ mắc rẻ gì cũng có đủ.
hiện tại em ko biết chứ 2nam trước em còn hoạt động bên Phú Xuân nhà bè thì đúng là 50 nhà-80 đất mới tách thửa được ah :)
ko lẽ bên LVL khác bên phú xuân

• Like