Tập Lái
30/12/16
2
5
3
38
Kinh nghiệm người thật việc thật của em thì không nhất thiết phải học trường quốc tế. Mấy người bạn em có người cho con học quốc tế, có người cho con học trường VN dù vẫn đủ khả năng kinh phí cho con. Tuy nhiên mấu chốt của vấn đề là khi cho con học ở trường VN thì họ quan niệm đó là cách để trẻ con vui chơi với bạn bè cùng lứa chứ đừng kỳ vọng nhiều vào chất lượng giáo dục, kiến thức và tư duy học thuật vì so với giáo dục tiên tiến vẫn một trời một vực.

Có một cách để giải quyết vấn đề này là họ tìm những thầy thật sự có năng lực sư phạm, giỏi kiến thức toán, tự nhiên xã hội bằng tiếng Anh theo cách giáo dục của các nước tiên tiến. Kết quả khả năng tiếng Anh, kiến thức khoa học, toán học và tư duy học thuật của 2 trường hợp trên hầu như tương đồng, không có sự khác biệt lớn, cả 2 đều tốt như nhau. Tất nhiên trường hợp thứ 2 thì chi phí học tập sẽ rẻ hơn, vấn đề khó nhất là phải tìm đúng thầy giỏi và phù hợp với trẻ.

Chính em đã kiểm chứng điều này sau nhiều lần tiếp xúc với chúng nó, nên sắp tới sẽ áp dụng cho F1 của mình.

Vài lời góp ý cùng các bác.
E cũng dang hóng , nếu b tim Dc giáo viên ma tốt vay thì chỉ e với ah

Tập Lái
5/5/17
0
0
0
33
đang tìm trường quốc tế cho con, có bác nào cho con học trường quốc tế Tây Úc ko? Mình thấy trường có nhiều giáo viên với học sinh nước ngoài, chương trình học song ngữ và quốc tế. looking good news.

Hạng D
14/3/05
1.117
2.409
113
Em dự định cho thằng nhỏ học AIS bên nhà bè, phí khoang hơn 400tr 1 năm lớp 10, các bác có ý kiến gì không?

Tập Lái
10/5/17
0
1
0
36
Con em mới 2 tuổi thôi nhưng em cũng đang tìm định hướng cho con để học từ mẫu giáo tới hết 12 và sau này tiến tới định hướng nghề nghiệp tương lai luôn. Mà đang đau đầu trong tìm trường quá. Các bác có ai đang có con theo học trường Pháp Margurate Duras ở Quận 9 không? Cho em xin ít review với. Em cám ơn ạ.

• Like
Reactions: senorita16
Hạng B2
4/9/11
368
4.994
93
Thiên Đàng
Con em mới 2 tuổi thôi nhưng em cũng đang tìm định hướng cho con để học từ mẫu giáo tới hết 12 và sau này tiến tới định hướng nghề nghiệp tương lai luôn. Mà đang đau đầu trong tìm trường quá. Các bác có ai đang có con theo học trường Pháp Margurate Duras ở Quận 9 không? Cho em xin ít review với. Em cám ơn ạ.
Năm nay cháu 7 tuổi rồi nè anh. Anh đang cho cháu học ở đâu