Tập Lái
23/11/12
14
1
0
43
Thưa các bác, chẳng là thế này, em có cậu nhóc năm nay lên lớp 2(con heo vàn đó ạ).
Hiện tại thì cu cậu đang học trường VN, trường điểm, có Anh văn Cambridge, phòng học có gắn máy lạnh.......nhưng nói chung theo em thấy là vẫn là kiểu giáo dục VN, có quá nhiều vấn đề nếu so sánh với hệ thống giáo dục của Âu, Úc, Mỹ...
Chính vì thế nên vợ chồng em đang băn khoăn có nên chuyển cháu sang học ở trường Quốc Tế hay không, ví dụ như trường Úc hoặc Canada. Vấn đề học phí thì cố gắng 1 tí cũng được, nhưng vẫn có nhiều vấn đề để em băn khoăn, các bác ở đây chắc chắn sẽ có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này,có thể cho em xin vài lời tư vấn không ạ!
Chân thành cảm ơn các bác!!!

• Like
Reactions: thangmy
Tập Lái
6/8/12
19
45
13
Theo em thì tốt nhất là cho học ở trường Việt Nam, rồi cho con học các lớp ngoại khoá, ngoại ngữ ở các trường nước ngoài. Vì giáo trình của 2 hệ khác nhau. Em sợ đến lúc bị gãy gánh kinh tế giữa chừng, con cái chuyển từ trường nước ngoài sang trường việt nam thì chúng không theo được => hỏng luôn tương lai.

Tập Lái
28/3/14
1
1
0
Học Quốc tế thì phải lên đến hết ĐH luôn nha bác, chứ học trung học QT mà lớn lên học Vn cũng vậy ah

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Cho con học quốc tế 100% là điều nên làm nếu chúng ta có điều kiện. Vì học phí lên dến 1.500$/tháng. Nhưng cách học, cách sống của con, bạn sẽ thấy nó khác hoàn toàn so với những đứa trẻ học trường VN.
Cách ứng xử của pọn trẻ rất Tây, tiếng anh giỏi...

Nhưng thời kinhtees khó khăn chúng ta nên cân nhắc việc nên hay ko nên mà thôi.

Tập Lái
16/12/10
25
2
3
galacuoi nói:
Theo em thì tốt nhất là cho học ở trường Việt Nam, rồi cho con học các lớp ngoại khoá, ngoại ngữ ở các trường nước ngoài. Vì giáo trình của 2 hệ khác nhau. Em sợ đến lúc bị gãy gánh kinh tế giữa chừng, con cái chuyển từ trường nước ngoài sang trường việt nam thì chúng không theo được => hỏng luôn tương lai.
Con em 2 đứa đều theo mô hình này, học Cambridge trong trường và cuối tuần học nhạc, họa và tiếng anh ở trung tâm nữa cũng tạm ổn. Cũng hao tốn một tí nhưng it hơn trường QT nhiều, lỡ chẳng mai kinh tế có gì thì nghỉ học cuối tuần. Em còn yếu nên tính vậy cho chắc .
Mong bác sáng suốt.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
23/9/12
360
82
28
Trường QT bây giờ củng theo giáo trình của BGD nha bác và thêm tiếng Anh nâng cao ,nên bác k phải lo sau này kinh tế k đủ ra ngoài học vẫn đc nha:))