Tập Lái
20/4/08
28
0
0
41
RE: Bàn về SHi 150

Các bác cho em hỏi, xe Sh150i cua? em đang đi tự nhiên nó hêt' bình,dăt' bộ gần chết, kiểm tra thì sạc nó không bị ji` cả,xe e đi được 2 năm rồi, ko bik có fãi bình lâu ngày wá nên nó hư không nưa, không bik bữa này 1 cái binh` bao nhiu nữa, bác nào bik tư vấn giúp em ti',thanks

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

Trích đoạn: trinhgiahuy

Các bác cho em hỏi, xe Sh150i cua? em đang đi tự nhiên nó hêt' bình,dăt' bộ gần chết, kiểm tra thì sạc nó không bị ji` cả,xe e đi được 2 năm rồi, ko bik có fãi bình lâu ngày wá nên nó hư không nưa, không bik bữa này 1 cái binh` bao nhiu nữa, bác nào bik tư vấn giúp em ti',thanks

sạc SHi mạnh ... ko mở đèn nó ko xả điện đc là cái bình phù và hỏng ngay, mua sặc SH thưởng có xả điện thì hết ko thì thay bình hoài lun

Hạng B2
19/8/06
102
2
18
36
RE: @axya...nhuộm đen SHi

Em cũng dính vào vụ hư sạc và hư bình đây.Chán như con gián. SHi mà dắt bộ hoài các em nó cười vào mặt.hic.Hư sạc.đưa tụi hàng nó thay cái gì chẳng rỏ.phù gần 3 cái bình mới phát hiện nguyên nhân.cũng may em xài bình dỏm thôi.Nhưng sử dụng 6 tháng lại dính vụ hết bình đề ko được nữa.chắc cái bình dỏm này nó lên đường nửa rồi.chán ghê.sạc điện vào mà đề vài phát hay mở đèn buổi tối là ngủm.chán quá trời.không biết có loại bình nào tốt nhưng không phải loại zin của nó không các bác.bình của Excel chẳng hạn.sử dụng được ko bác.

Và 1 điều em nói thật.em cảm giác chạy con này trong thành phố mà chở hai nó mệt làm sao ấy.cứ rống lên ì ì xong rồi hạ xuống.giống như phải kéo tay ga khá nặng.mặc dù em đã thay tay ga excel rồi,tự làm.không biết có trục trặc gì không,các bác chạy có cảm thấy mệt không.em nói thiệt.chạy xe số là êm nhất,kế đến Air Blade cũng tạm.còn em này sao em cảm thấy mệt mệt khi đi vài vòng vặn tay ga của nó,các bác có bị như em không.chạy 1 mình thì đở hơn tí.tình hình em cũng đã thay lốp sau của nó.đồ VN 800.Không biết nên kiểm tra gì lại nữa

Àh.máy xe em nó kêu éo éo khi gú ra và khi nhả ra nó cũng kêu éo éo hạ xuống.không biết là bị gì các bác.nồi có vấn đề hay sao.và 2 năm rồi em chưa thay nhớt láp.liệu phải nó ko

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: tenziketui

từ ngã tư ĐTHoàng-ĐBP đến vòng xoay hàng xanh 140km/h.tải 95kg là max.lên tiếp đc nhưng hết đường.đường trường chưa thử
Em nghe câu này quen quen à nha! Có chú mập nào của đội quân toàn tay ga mắc tiền bên Biker cũng từng nói với em như vậy! Không biết cùng lò không ta?:D

Hay là bác tenziketui đã từng test vậy rồi nhỉ?:)

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
37

Trích đoạn: Jolie2004

từ ngã tư ĐTHoàng-ĐBP đến vòng xoay hàng xanh 140km/h.tải 95kg là max.lên tiếp đc nhưng hết đường.đường trường chưa thử
Em nghe câu này quen quen à nha! Có chú mập nào của đội quân toàn tay ga mắc tiền bên Biker cũng từng nói với em như vậy! Không biết cùng lò không ta?:D

Éc....xe máy chạy 140km/h ah.[&:][&:][&:].Họ đã làm điều đó như thế nào????[8|]

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

Trích đoạn: doublexenon0017

Trích đoạn: Jolie2004

Éc....xe máy chạy 140km/h ah.[&:][&:][&:].Họ đã làm điều đó như thế nào????[8|]

thay trái pittong , làm nồi gắn 4Road là có liền

Tập Lái
12/2/07
6
0
0
Các bác cho em hỏi chút, SH150i của em mấy hôm nay có vấn đề, khởi động mãi không nổ, mặc dù điện đóm vẫn khoẻ, đề kêu nhưng máy nhất định k nổ. Mọi khi bật công tắc khoá điện thì bơm xăng kêu re re, nhưng lần này bật chỉ thấy đèn đỏ lên như mọi khi, còn không nghe thấy bơm kêu. Đem ra thợ kiểm tra cả mô-tơ của bơm xăng, nhưng k phát hiện được gì. Tháo lắp tới lui, lại thấy bơm kêu. Nhưng cứ đi được 2, 3 hôm lại bị hiện tượng như vậy, như ma làm ý các bác ạ:) . Tuần vừa rồi bị mấy lần như vậy, may toàn hỏng gần chỗ có hàng sửa xe, nhưng vẫn chưa tìm được ra bệnh chính xác của nó, em cảm tưởng chỉ là do may mắn tháo ra tra vào, đụng chạm thế nào đó mà nó nổ được thôi.

Bác nào đã gặp vụ này rồi cho em tí kinh nghiệm với, chứ cứ mấy hôm lại phải dắt bộ oải quá các bác ạ.

Tks các bác trước!

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
trời 140km/h chưa hết ga hả .... SH 300 hả bác . chứ 150 xe em đi được 115 km/h là hết xí quách rồi ,mà SH thường nha chứ không phải FI .

Hạng B2
30/3/05
387
1
0
sport3.5 nói:
trời 140km/h chưa hết ga hả .... SH 300 hả bác . chứ 150 xe em đi được 115 km/h là hết xí quách rồi ,mà SH thường nha chứ không phải FI .

SH phải làm máy gắn po tăng canh chuẩn núp gió hết người mới đc 140 bác ạ, còn zin thì 120km/h ngồi thẳng thôi