Tập Lái
30/3/20
9
13
3
31
quận 12, tp. hồ chí minh
Bán xe chạy Grab có phải đóng thuế TNCN?
Chào các bác.

Các bác cho em hỏi, em có con xe chạy Grab. Giờ em tính bán thì có phải đóng thuế TNCN không? Em biết là xe gia đình (ko kinh doanh vận tải) thì ko phải đóng.

Nhưng xe chạy grab có đăng ký Kinh doanh vận tải thì như thế nào ạ?

Mong các bác chia sẻ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phonguyen11
Hạng D
11/1/09
3.654
7.424
113
nơi xa lắm
Lúc mua có Vay ko anh? nếu còn nợ nhiều thì đưa xecho ngân hàng nói nó thích làm gì thì làm cho khoẻ.
dịch bệnh này bán rẻ cũng chưa chắc có ng mua.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Bác biết xe gia đình không phải đóng thì đăng kiểm lại xe gia đình đi , rồi bán .... Khỏi phải đóng .... :D

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác chủ phải bán xe vì COVID là đã buồn đứt ruột vì vậy các bác biết thì chỉ giáo không nên sát thêm muối vào vết thương của bác ấy. :(
Bữa trước mình đọc báo thấy mấy trường hợp bán xe vì không có thu nhập trang trải c/s và trả bank nên phải bán cần câu cơm ... qua đây mới thấy con COVID này quá tàn ác => số người nó giết chết ngay chúng ta có thể thống kê nhưng số người nó giết từ từ (sống ngáp ngoải) thì ắt hẳn lớn hơn rất nhiều.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Bác chủ phải bán xe vì COVID là đã buồn đứt ruột vì vậy các bác biết thì chỉ giáo không nên sát thêm muối vào vết thương của bác ấy. :(
Bữa trước mình đọc báo thấy mấy trường hợp bán xe vì không có thu nhập trang trải c/s và trả bank nên phải bán cần câu cơm ... qua đây mới thấy con COVID này quá tàn ác => số người nó giết chết ngay chúng ta có thể thống kê nhưng số người nó giết từ từ (sống ngáp ngoải) thì ắt hẳn lớn hơn rất nhiều.
Nhiều ae chia tay cuộc chơi khi mới vay bank dc vài tháng, em cũng mần G nhưng xe nhà cũng đỡ. Thấy tội nghiệp mấy ảnh.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Nhiều ae chia tay cuộc chơi khi mới vay bank dc vài tháng, em cũng mần G nhưng xe nhà cũng đỡ. Thấy tội nghiệp mấy ảnh.
Mình vay phải có phương án dự phòng bác ạ, nếu cứ tính theo kiểu 1 + 1 = 2 chắc chắn khi có biến là không thể cài số lùi.
Có những hoàn cảnh khi chúng ta nghe/đọc tin qua không thể cầm nước mắt, nhưng đó mới là cuộc đời.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Mình vay phải có phương án dự phòng bác ạ, nếu cứ tính theo kiểu 1 + 1 = 2 chắc chắn khi có biến là không thể cài số lùi.
Có những hoàn cảnh khi chúng ta nghe/đọc tin qua không thể cầm nước mắt, nhưng đó mới là cuộc đời.
em mần G cũng không phải nghề tay phải, quán cafe em cũng lock cã tháng nay thất thu thật. Giờ xài rón rén ráng cầm cự sống qua dịch :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xlive
Hạng C
22/2/12
889
545
93
Xoá xe khỏi mạng G, để em về với gia đình không kinh doanh thì không phải đóng thuế. Còn để tên G theo em nó, khi bán bị ép giá khổ lắm, người mua buồn buồn chạy chở người nhà vô sân bay bị hỏi có G không thì lại té xỉu khi mạnh miệng bảo em không phải G.hehe

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Chào các bác.

Các bác cho em hỏi, em có con xe chạy Grab. Giờ em tính bán thì có phải đóng thuế TNCN không? Em biết là xe gia đình (ko kinh doanh vận tải) thì ko phải đóng.

Nhưng xe chạy grab có đăng ký Kinh doanh vận tải thì như thế nào ạ?

Mong các bác chia sẻ
Lúc trước em bán con rio, morning thì ra phòng công chứng ký bán bình thường xe có đk kinh doanh có đóng thêm thuế gì đâu bac, em bán 2 chiếc rồi đều kinhdoanh đăng kiểm đk Grab mua bán bình thường có phải đóng gí đâu.

• Like
Reactions: Huqu1008 and xlive