Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM
Chào các bác,
Em có người bạn ở UK, ảnh có bằng lái xe bên đó (nó ghi là có thể lái xe nặng tới 11000kg). Nay ảnh về Vn  muốn chạy xe PKL nên không biết bằng đó có thể chuyển đổi tại Vn được không? Mong các bác giúp em nhé. Em cảm ơn

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Chuyển đổi được nhưng hơi phức tạp. Bạn làm theo cách của mình nè:
Lấy bằng gốc, mang ra văn phòng luật nào đó dịch sang tiếng Việt rồi đi công chứng.
Cất cái bản dịch đó vô túi, tha hồ đi, có gì thì móc ra trình bày. Mình có ông bạn Nhật, cũng chạy xe phân khối lớn và làm như vậy, chả bị bắt bao giờ.
Mách bạn cái này nè: Người nước ngoài lái xe ở VN chả có CA nào sờ tới đâu. Thứ nhất là không biết tiếng nước ngoài, bắt lại để hai bên ú ớ với nhau à, thứ hai: Mấy thằng tây thì to con lại hay ăn nói bặm trợn nên xxx VN cũng sợ, ngại va chạm với nước ngoài, thứ ba: phần lớn người nước ngoài chạy xe thì có ý thức tuân thủ pháp luật hơn người Việt mình, vì vậy XXX cũng ít khi phải đụng vào. Em ở khu phố tây Bùi Viện, tây đen tây trắng lượn xe máy ầm ầm chả có vấn đề gì cả.

Hạng D
29/11/06
3.961
10.226
113
toshipa nói:
Chào các bác,
Em có người bạn ở UK, ảnh có bằng lái xe bên đó (nó ghi là có thể lái xe nặng tới 11000kg). Nay ảnh về Vn  muốn chạy xe PKL nên không biết bằng đó có thể chuyển đổi tại Vn được không? Mong các bác giúp em nhé. Em cảm ơn
PKL là PKL, luật VN quy định là phải có A2 thì mới chạy xe được trên 175cc bác ạ.
Mấy bác tài kéo xe container đó, hoặc mấy bác tài xe 52 chỗ đó, bằng cao nhất rồi nhưng đâu có đem ra chạy xe trên 175cc được đâu?

Hạng C
19/10/10
640
2
18
47
Bác Tama đừng có ẩu!
International Driving License em cũng có, không phải là UK mà là GB luôn, không có tác dụng miẹ gì với xxx SG, vì nó là Vehicles Driving License chứ không phải cho Motobikes. 1000 thằng xa mẹ thì 1001 thằng phải làm bằng lái lại hết!
Nói như bác camapsaigon là chuẩn!
Toshipa cứ nói "ảnh" theo đúng luật VN mà làm! Mặc dù xin thề là cực cbn xương xẩu!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
mình có ông bạn muốn thi bằng A2 thì thủ tục như thế nào, các bác giúp mình với

Thanks các bác

Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM
Xin cảm ơn các bác đã chia sẻ thông tin bổ ít này, để em về nói lại với anh bạn xem sao.

Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Hi hi, em đang giữ cái bằng lái Việt Nam hạng E mà chẳng dám chạy PKL vì sợ bị xxx hỏi thăm. E cũng có cái thẻ Vận động viên Motor do Liên đoàn motor the thao va xe đạp hay gì gì đó cấp nhưng chưa có đủ money để rước 1 em PKL và lấy cái bằng A2. Thấy thi A2 đòi hỏi nhiều thủ tục đâm ra cũng hơi mất lửa quá.

Hạng C
28/6/08
878
26
28
trunghieu_lxag nói:
Hi hi, em đang giữ cái bằng lái Việt Nam hạng E mà chẳng dám chạy PKL vì sợ bị xxx hỏi thăm. E cũng có cái thẻ Vận động viên Motor do Liên đoàn motor the thao va xe đạp hay gì gì đó cấp nhưng chưa có đủ money để rước 1 em PKL và lấy cái bằng A2. Thấy thi A2 đòi hỏi nhiều thủ tục đâm ra cũng hơi mất lửa quá.
Có gì đâu mất lửa bác? Bác dẩn đường thì lo gì kg được....