Hạng C
17/2/11
861
79
28
Em nhớ mang máng có comment, giờ dzòm lại không thấy :3dandap:
Hình thoi dưới lòng đường là để báo sắp đến chổ cho người đi bộ sang đường

--> Ở mình, nhìn thấy từ xa là giảm tốc liền cho chắc ăn, nhất là trên quốc lộ nhưng lại có dân ở (thưa) hai bên đường.
Còn ở người có thể có ý nghĩa khác như quy định là lane riêng cho xe đạp

hay là báo lane riêng cho xe có tối thiểu 2 người và chỉ ra khỏi lane theo chỉ dẫn (HOV)

Giờ mới biết. Lúc đi Tây NInh thấy nó vẽ hình thoi ở trên mặt đường kg hiểu là gi nữa. Thx các bác nhe!

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Lâu nay sáng đi từ Q7 qua Cầu kênh tẻ là bị kẹt/chậm, rất bực bội [tại hồi trước quy hoạch Q.7 toàn khu dâu cư, nhưng cầu Kênh Tẻ lại quá nhỏ so với mật độ giao thông, và mật độ sẽ còn tăng nữa. Có lúc chỉ có 2 anh xe máy quẹt nhau, nhưng làm kẹt nguyên cái cầu vì phía chiều ngược lại người ta bận ... đi từ từ hoặc dừng lại xem cho dzui :( ]
Em tài lanh vẽ vài biển báo như hình cho anh-Chánh xem giùm. Nếu được vậy, chắc bà con đỡ khổ:
:)

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Bác Thuận thiệt là chu đáo, a Chánh phải tuyển bác ngay chứ để phí nhân tài quá.

Hạng B2
25/12/14
234
293
63
Em vừa tìm ra cái vuông, treo dạng thoi chỉ là bảng thông tin, khỏi sợ bị xxx toét còi còn nói mình stupid nữa rồi :)

Còn mấy cái hình thoi ở lòng đường quốc lộ/tỉnh lộ đoạn qua thị tứ là để báo cho tài xế biết sắp đến chổ có zebra-crossing _ cho người đi bộ qua đường (còn có đèn GT không thì hỏng biết).
Có gì sai, anh em sửa giúp.
:)

Hôm trước em cũng bị F1 hỏi ko trả lời đc, search trên google cũng ko thấy
Thanks bác