Hạng C
17/2/11
861
79
28
Đôi khi không biết cái bản báo giao thông có ý nghĩa gì, làm ú ớ khi f1 hỏi

- Khoảng hơn 2 tuần nay đường phố Sài Gon thấy mới có bảng vuông, treo dạng hình thoi [nền vàng, viền trắng, chỉ viền đen], chẳng biết là cái chi vì tìm trong Nước chưa ra (tài liệu luật GT, các web site .vn).
- Đi trên 1 số đường thị tứ miền ngoài, thấy có vẽ hình thoi dưới lòng đường, chẳng biết để làm chi?
Cái tóp này hy vọng anh em chia sẽ nhau kiến thức đi đường :)

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Em vừa tìm ra cái vuông, treo dạng thoi chỉ là bảng thông tin, khỏi sợ bị xxx toét còi còn nói mình stupid nữa rồi :)

Còn mấy cái hình thoi ở lòng đường quốc lộ/tỉnh lộ đoạn qua thị tứ là để báo cho tài xế biết sắp đến chổ có zebra-crossing _ cho người đi bộ qua đường (còn có đèn GT không thì hỏng biết).
Có gì sai, anh em sửa giúp.
:)

• Like
Reactions: te_te
Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Thanks bác Thuận nhé, em cũng chưa biết bảng này. Thứ 7 em nghé nhà bác nhậu nhé hehe

Hạng B2
4/3/13
185
20
18
Tp.HCM
thuandv nói:
Em vừa tìm ra cái vuông, treo dạng thoi chỉ là bảng thông tin, khỏi sợ bị xxx toét còi còn nói mình stupid nữa rồi :)

Còn mấy cái hình thoi ở lòng đường quốc lộ/tỉnh lộ đoạn qua thị tứ là để báo cho tài xế biết sắp đến chổ có zebra-crossing _ cho người đi bộ qua đường (còn có đèn GT không thì hỏng biết).
Có gì sai, anh em sửa giúp.
:)
Thanks bác đã chia sẻ thông tin. Em cũng mới biết hình này lần đầu thôi :D

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Ủa cái biển này em nhớ hỏng lầm thì em biết lâu rồi, đó là biển đường ưu tiên, bác đi trên đường này, khi tới giao lộ, các xe từ hướng khác tới phải nhường đường cho bác đóa (luật nhường phải khi tới giao lộ bị triệt tiêu)
Còn hình thoi in trên mặt đường có nghĩa là chú ý giảm tốc độ khi cần thiết, cái này nước ngoài em thấy nhiều

• Like
Reactions: te_te
Hạng B2
26/3/10
430
9
18
39
Hồi sáng đi trên đưởng thấy bản này hok biết là bản gì:confused:

hmt
Hạng B2
23/9/10
192
20
18
Giờ mới biết. Lúc đi Tây NInh thấy nó vẽ hình thoi ở trên mặt đường kg hiểu là gi nữa. Thx các bác nhe!

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Cái avatar của bac Thuan là gì vậy? Em không đọc được!

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Bay gio e cung moi biet, e gap bien nay ngay dau cau kenhte, phia ben q4, nhung khong biet y nghia. Thx bac chu.