Tập Lái
11/10/21
5
1
1
32
Bảng điều khiển điều hoà Land Cruiser 2016 không hoạt động sau khi lắp màn hình Android

Em chào các bác ạ. Hiện tại em có 1 vấn đề là em mới mang con Land Cruiser 2016 của sếp em đi lắp màn Android. Lắp xong giờ cái bảng điều khiển điều hoà của xe không lên nữa. Tín hiệu và điện ở zắc vẫn còn. Mà giờ em hỏi hãng đặt bên nhật về khá lâu. Có bác nào giúp em nguyên nhân hay địa chỉ sữa chữa, mua ngoài ở Hà Nội được không ạ! Em cảm ơn ạ!

Bảng điều khiển điều hoà Land Cruiser 2016 không hoạt động sau khi lắp màn hình Android

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Hàng chế độ thì ... em không biết tư vấn, nhất là điện nước , an toàn, kỹ thuật độ chế ... Tốt nhất mang lên hãng. Xếp bác chạy đời 2016 à ? đời mới nha :):):):):)

Tập Lái
11/10/21
5
1
1
32
Hàng chế độ thì ... em không biết tư vấn, nhất là điện nước , an toàn, kỹ thuật độ chế ... Tốt nhất mang lên hãng. Xếp bác chạy đời 2016 à ? đời mới nha :):):):):)
Hãng báo e đặt cái này về từ nhật fai 20 ngày. Nên căng quá bác ạ. Cái này đem sửa được không bác nhỉ? Hãng check điện đến vẫn đầy đủ bác à

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Hãng báo e đặt cái này về từ nhật fai 20 ngày. Nên căng quá bác ạ. Cái này đem sửa được không bác nhỉ? Hãng check điện đến vẫn đầy đủ bác à
Cái hay nhất là bạn tháo ra, kêu nó để lại tình trạng đầu tiên, nếu không hoạt động tức là thợ có vấn đề. Còn như gắn mà chạy lại thì nên gắn kiểu "volant" tức là gắn thử ngoài (nối dây thử) trước, nếu hoạt động lúc đó cứ đem theo đường dây từ từ mà vào.

Nếu muốn độ về điện đóm thì cách nầy là một trong những nguyên tắc sơ đẵng nhất, trừ những chuyện quá nhỏ ...

Và nguyên tắc gắn điện cũng dể và cũng khó, dể là nối trực tiếp, dể là qua hệ thống bảo vệ, relais, cầu chì ....

Tập Lái
11/10/21
5
1
1
32
Cái hay nhất là bạn tháo ra, kêu nó để lại tình trạng đầu tiên, nếu không hoạt động tức là thợ có vấn đề. Còn như gắn mà chạy lại thì nên gắn kiểu "volant" tức là gắn thử ngoài (nối dây thử) trước, nếu hoạt động lúc đó cứ đem theo đường dây từ từ mà vào.

Nếu muốn độ về điện đóm thì cách nầy là một trong những nguyên tắc sơ đẵng nhất, trừ những chuyện quá nhỏ ...

Và nguyên tắc gắn điện cũng dể và cũng khó, dể là nối trực tiếp, dể là qua hệ thống bảo vệ, relais, cầu chì ....
Dạ vâng e cảm ơn bác. Khả năng fai đặt hãng về. Đang không biết có cách nào khắc phục được đi tạm trong thời gian chờ hàng ko. Hãng báo 20 ngày lâu quá bác ạ!

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Dạ vâng e cảm ơn bác. Khả năng fai đặt hãng về. Đang không biết có cách nào khắc phục được đi tạm trong thời gian chờ hàng ko. Hãng báo 20 ngày lâu quá bác ạ!
Gắng lại cái cũ, nếu như không hoạt động là thằng thợ cà chua. hay trước đó đã hư rồi, cái nầy bạn chưa nói

Tập Lái
11/10/21
5
1
1
32
Gắng lại cái cũ, nếu như không hoạt động là thằng thợ cà chua. hay trước đó đã hư rồi, cái nầy bạn chưa nói
Trc vẫn dùng bthuong bác à. Thợ cũng báo e sẽ chịu trách nhiệm. Thợ thì bảo làm rất nhiều chưa bao giờ gặp trường hợp này. E đang định mang cái mạch đi sửa xem sử dụng tạm thời được không. Nhưng ko biết có ai xử lý đk kiểu này không bác ạ!

Tập Lái
11/10/21
5
1
1
32
Em gắn lại cái cũ hết rồi vẫn chưa đk bác à. Bỏ hết dây đấu ra vẫn ko lên.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Em gắn lại cái cũ hết rồi vẫn chưa đk bác à. Bỏ hết dây đấu ra vẫn ko lên.
Vậy là bắt .. thợ đền thôi, trâu lành đền trâu què , mà muốn đấu thì đấu sao, ai tháo ra mà đấu kiểu đó trời ? chưa tính đời 2016 nó có bộ ECU chỉnh, kiểm tra và giử lỗi, ... thôi thì check lỗi, hư cái nào thay cái đó, hy vọng là đừng hư cả cụm điều khiển máy lạnh thì toi ... Đã nói xe sao để vậy, đừng độ chế, Mà muốn thì mua xe ngon, full options theo ý mình.

Bởi vậy em chán nhất là độ xe bản thấp thành bản luxe sau đó có chuyện thì hỏi ..

Dể nhất là kiểm tra phần cầu chì trước cho chắc ăn, sau đó để máy check ODB vào tìm lỗi

Tiện em hỏi bác nào có logo Toyota cho em để em gắn lên xe Đức cái đi :):):):) có lẽ vừa với Mer hay BMW :(:(:(

Hạng F
7/8/17
7.418
10.079
113
Dây điện mà bác làm như dây tóc đấu nối lung tung. Xe có sẵn jack cắm vào chơi thì ok chế tới bến. còn k có thì cho tiền e cũng k dám chơi kiểu đó :D

• Like
Reactions: Osin