Tập Lái
5/4/07
36
44
18
Hệ thống điều khiển trên xe xài Can Bus, bác đấu đồ ngoài vô sẽ bị over ride các tính năng. Nhẹ thì chỉ bị báo lỗi lock func. Gắn lại đồ cũ, gắn máy scan qua obd2, xoá lỗi. Chúc may mắn.

4/3/19
499
281
66
28
View attachment 2584582

Em chào các bác ạ. Hiện tại em có 1 vấn đề là em mới mang con Land Cruiser 2016 của sếp em đi lắp màn Android. Lắp xong giờ cái bảng điều khiển điều hoà của xe không lên nữa. Tín hiệu và điện ở zắc vẫn còn. Mà giờ em hỏi hãng đặt bên nhật về khá lâu. Có bác nào giúp em nguyên nhân hay địa chỉ sữa chữa, mua ngoài ở Hà Nội được không ạ! Em cảm ơn ạ!

View attachment 2581720
Bác có ảnh cái màn không ạ, em thấy một số màn cho Land Cruiser có tính năng chỉnh điều hoà, khả năng cao bị đè thật bác ạ

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Hàng chế độ thì ... em không biết tư vấn, nhất là điện nước , an toàn, kỹ thuật độ chế ... Tốt nhất mang lên hãng. Xếp bác chạy đời 2016 à ? đời mới nha :):):):):)
Chuyyen gia bắt bệnh remote....loại trừ hỏng tham gia. Phạm vi tư vấn rỏ ràng. Vote

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Dây điện mà bác làm như dây tóc đấu nối lung tung. Xe có sẵn jack cắm vào chơi thì ok chế tới bến. còn k có thì cho tiền e cũng k dám chơi kiểu đó :D
Ngoài hiểu biết về điện, cần phải có đồ nghề chính (tournevis ...chìa khoá ..), nên có đồ đo điện, hàn điện (chì). Nếu muốn độ chế thì cần nên (và bắt buộc) đừng nên quấn băng keo, trừ vài trường hợp. Em thì chế độ theo nguyên tắc và nên nhớ nó có bán ở trên mạng, khá nhiều và rẽ, An toàn, sạch sẽ, dể tìm (nếu có hư, cháy)

Đây là những món căn bản khi muốn độ chế về điện xe
Electric 1.jpg
Electric 2.jpg

Electric 3.jpg
Electric 4.jpg

Electric 5.jpg
Electric 6.jpg

Electric 7.jpg
Electric 8.jpg

Do đó nếu thật sự các bác muốn chế độ cho xe mình an toàn, thì nên tuân thủ gần như tuyệt đối hay ít nhất có những đồ nghề trên ....

Thợ giỏi không chỉ là tay nghề mà cần có vật dụng, đồ nghề tốt phải không các bác .

- Ngoài những gì các bác đoán ra thì hình cuối là dùng cho relais chế độ thêm . Và đây chỉ là hình minh hoạ .

Thân các bác nào muốn chế độ

À em quên ....ở xe có 3 màu chính Đen, Vàng và Đỏ ... coi chừng , ngoài ra những dây nhiều màu (tính hiệu .... thì em không bàn đến)

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Tháo mạch ra xem có con trở hay tụ nào xì ra không. Chạy ra Nhật Tảo ghé shop điện tử mấy ổng thay cho. Thường hàng Điện tử nó hay có mạch bảo vệ, các linh kiện sẽ chết thay cho vi xử lý là tụ hoặc trở.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Ngoài hiểu biết về điện, cần phải có đồ nghề chính (tournevis ...chìa khoá ..), nên có đồ đo điện, hàn điện (chì). Nếu muốn độ chế thì cần nên (và bắt buộc) đừng nên quấn băng keo, trừ vài trường hợp. Em thì chế độ theo nguyên tắc và nên nhớ nó có bán ở trên mạng, khá nhiều và rẽ, An toàn, sạch sẽ, dể tìm (nếu có hư, cháy)

Đây là những món căn bản khi muốn độ chế về điện xe
View attachment 2584848 View attachment 2584849
View attachment 2584851 View attachment 2584852
View attachment 2584853 View attachment 2584854
View attachment 2584855 View attachment 2584856
Do đó nếu thật sự các bác muốn chế độ cho xe mình an toàn, thì nên tuân thủ gần như tuyệt đối hay ít nhất có những đồ nghề trên ....

Thợ giỏi không chỉ là tay nghề mà cần có vật dụng, đồ nghề tốt phải không các bác .

- Ngoài những gì các bác đoán ra thì hình cuối là dùng cho relais chế độ thêm . Và đây chỉ là hình minh hoạ .

Thân các bác nào muốn chế độ

À em quên ....ở xe có 3 màu chính Đen, Vàng và Đỏ ... coi chừng , ngoài ra những dây nhiều màu (tính hiệu .... thì em không bàn đến)
Còn dư bộ nào cho em 1 bộ đi, bên này kiếm toàn hàng tào lao không à.

• Like
Reactions: Osin