Hạng B1
17/11/22
63
90
18
-Lên web cơ quan nha nuoc bấm đổi. 200k gi ship tận giường .mấy thằng FB mấy trieu ,là dồ lừa đảo đó .
- Mà bằng VN có tiếng anh là được mà ko cần đổi .tui đi Cam Lao mấy lần có cần đâu, mấy lần sao lên web bấm dổi .phí 200k thi phai ,gởi tận nhà .mà nó có thời hạn nên lười
Bác hên chưa gặp mấy bạn Áo Xanh bên đó đó, gặp là xác định 200 usd, đi nữa gặp nữa là tiếp 200 usd.
Còn cãi mấy ảnh hù lặp biên bản : bị phạt 300 usd (sợ mất thời gian)

Mình cũng nghĩ giống như bạn, cầm bằng VN có song ngữ chạy qua.

Xui gặp : vòi 200 usd cho bằng được.

Lưu ý :
- Bằng lái quốc tế màu xanh giống hình mới được nhe.

Bằng lái B2 Việt Nam qua Campuchia chạy được không?

Của VN mình cấp loại IDP không biết bên Cam chịu không!?

Tức một cái là : khi nhập cảnh, bộ phận Công An Campuchia từ chối bằng lái VN đi, cho vào để rồi hốt!

Hạng B1
17/11/22
63
90
18
Đi cửa khẩu Mộc Bài nó bào là dúng rồi .cửa đó chi dành cho xe thương mại không cho xe cá nhân nó ăn dầy là đúng . Đi Xa Mát-Tay Ninh hay Long An ,Hay về đi cửa Hà tiên ,Châu đốc .ko tốn 1 xu .chỉ kẹp 200 bên Cam , còn bắn tốc độ bên cam nó có bắn bao gio đâu mấy thằng Lexus cùi bên Cam nó đạp 120 140 ko .ko dám bám đuôi nó luôn .cũng chả có CA núp phạt . Xui bị kêu vô 10 usd là đi à .
Mình mới về cửa khẩu Hà Tiên hôm Mùng 8 Tết .
Cam :
50k cổng
200k đóng dấu hộ chiếu
300k đóng dấu tờ khai
50k ra cổng Cam

VN :
50k xịt khử trùng
50k cổng vô
200k đóng dấu hộ chiếu
200k đóng dấu liên vận
50k : Cổng ra

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác hên chưa gặp mấy bạn Áo Xanh bên đó đó, gặp là xác định 200 usd, đi nữa gặp nữa là tiếp 200 usd.

Lưu ý :

View attachment 2873517

Tức một cái là : khi nhập cảnh, bộ phận Công An Campuchia từ chối bằng lái VN đi, cho vào để rồi hốt!
Bằng IAA đó tào lao nha, bằng IDP của công ước vienna … cam nó chấp nhận lâu rồi ! (https://www.khmertimeskh.com/50768552/ministry-begins-issuing-international-driving-licences/)

em cũng qua cam cầm bằng idp với giấy liên vận đây ….

• Like
Reactions: Cashflow
Hạng B1
17/11/22
63
90
18
Bằng IAA đó tào lao nha, bằng IDP của công ước vienna … cam nó chấp nhận lâu rồi ! (https://www.khmertimeskh.com/50768552/ministry-begins-issuing-international-driving-licences/)

em cũng qua cam cầm bằng idp với giấy liên vận đây ….
Trong link này họ nói cấp bằng lái quốc tế cho dân của họ. (99 quốc gia…)
Có liên quan gì việc chấp nhận bằng quốc tế IDP của VN đâu ta?
Vì theo công ước Vienna 1968 : không có Campuchia.
Mỗi người một ý, tự trãi nghiệm với sự lựa chọn của mình!
Tks bạn chia sẻ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Trong link này họ nói cấp bằng lái quốc tế cho dân của họ. (99 quốc gia…)
Có liên quan gì việc chấp nhận bằng quốc tế IDP của VN đâu ta?
Vì theo công ước Vienna 1968 : không có Campuchia.
Mỗi người một ý, tự trãi nghiệm với sự lựa chọn của mình!
Tks bạn chia sẻ!
Theo công ước quốc tế là có qua có lại nha bác !

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn

Lưu ý :

View attachment 2873517

Cái bằng này VN đã lên tiếng không công nhận rồi.

Bên Cam thì thổi xe VN chủ yếu hoạnh họe xin tiền, không lẽ đôi co chi cho mệt, mà đã xin tiền thì bằng nào áo xanh cũng ok, trừ cái bằng PET của VN, kkk. Tôi đi ngay dịp Tết Dương lịch vừa rồi, csgt tăng cường đông, thêm cs áo đen đi tuần, chả thấy thổi tí gì, cái chốt trước hoàng cung, ngày đi qua đó 2_3 bận, rảo rảo trước mặt mấy ảnh, cũng không thấy tuýt vào. Xe máy biển VN đi phượt qua đó là lụm sạch nha. Áo xanh đứng đường thì giống csgt đứng chốt của mình, đi cho đúng và khéo thì không thổi vào được, anh nào lủi lủi vô mấy cái chợ thì dễ bị thổi, vì nó đông như chợ Bình Tây, hay chợ Bà Chiểu, chen vô đó thì họ có cớ ngoắc.
Áo xanh đứng chốt ngoài QL bắn tốc độ, giống mấy chốt ở VN, thì họ mới hỏi tới bằng. Nên ở trên tôi mới nói là nhét luôn cái bằng trên kính lái bên tài, thì khỏi bị hỏi. Cái miếng CLV hồng hồng (không phải sổ) thì dán luôn dưới 2 cái tem trên xe. Cái decal có chữ, VN thì cất làm kỷ niệm, chả ai xét cái đó, nhìn biển số lạ hoắc là nó biết VN chứ không ai khác.

Anh nói Cam không công nhận bằng PET, vậy khi ông làm thủ tục HQ cho xe nhập vào Cam, hải quan cam kêu ông đưa cái bằng gì để chụp hình lưu hệ thống? Anh đi cửa khẩu Mộc Bài, vậy cái sổ CLV của anh có dấu mộc của HQ cam không?

Nhắc lại, mấy anh đi Cambodia hay Laos thì xin cái bằng lái Quốc tế của Cục giao thông đường bộ VN cấp cho nó chắc ăn nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
IAA : 1.5-2.3tr thời hạn từ 1-20 năm. Đi được Cambodia (thẻ PET xanh mới được) trên 192 quốc gia (Ganeva 1949 và Vien 1968)
IDP : 200k (không đi được Cambodia) Việt Nam cấp, khoảng 85 quốc gia (Vien 1968)
Ai nói IDP không đi được Cam? Về nguyên tắc là công nhận bằng PET, xuất cảnh xe và nhập cảnh xe đều phải trình bằng lái của tài xế để chứng minh. Nhưng vô đất họ không lẽ đi cải nhau cái vụ đó!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Mình mới về cửa khẩu Hà Tiên hôm Mùng 8 Tết .
Cam :
50k cổng
200k đóng dấu hộ chiếu
300k đóng dấu tờ khai
50k ra cổng Cam

VN :
50k xịt khử trùng
50k cổng vô
200k đóng dấu hộ chiếu
200k đóng dấu liên vận
50k : Cổng ra
VN không tốn 1 cắc khi về cửa khẩu Bình Hiệp. Bên Cam, 300k đóng dấu tờ khai là tờ khai gì vậy? HQ?