Hạng F
29/10/16
11.581
22.220
113
Pháp
có nhớ lời 6 Thiệu ko?
Ở trên diển đàn VN ở VN, đừng đụng đến chính trị đó là một trong những điều cấm, và tôi cũng không muốn đụng chính trị trong diển đàn xe và kỹ thuật, mong bạn thông cảm, trừ khi bạn ở bắc Mỹ hay Tây âu thì khác. Mong bạn thông cảm nhé. Tôi không thể comment theo ý bạn được, và tôi cũng là người kh thích đụng chính trị

Chỉnh sửa cuối:
19/5/16
230
112
43
39
Theo kiểu hiệp ước "Vienne" và VN có trong đó
Một người kinh ngiệm già cho hay
Việt Nam không tham gia Hiệp Ước Vienne anh nhé.
Việt Nam chỉ một trong số những quốc gia chấp nhận Bằng Lái Xe Quốc Tế (BLXQT) với điều kiện phải xuất trình được giấy phép lái xe ở Quốc Gia mà người sử dụng BLXQT mang quốc tịch.
Đó là quy định, nhập gia thì phải tùy tục anh nhé.

Tập Lái
6/6/18
3
0
1
33
Việt Nam chỉ một trong số những quốc gia chấp nhận Bằng Lái Xe Quốc Tế (BLXQT) với điều kiện phải xuất trình được giấy phép lái xe ở Quốc Gia mà người sử dụng BLXQT mang quốc tịch.
Theo em tìm hiều thì công ước viên 1949 Việt Nam không tham gia. Nhưng năm 1968 VN tham gia rồi bác

19/5/16
230
112
43
39
Theo em tìm hiều thì công ước viên 1949 Việt Nam không tham gia. Nhưng năm 1968 VN tham gia rồi bác
Việt Nam chưa bao giờ tham gia bạn à, kể cả 1968.
Việt nam chỉ là quốc gia Công Nhận ( có điều kiện đi kèm ) mà thôi.
Đó là tình trạng chung của các quốc gia theo Chủ Nghĩa Cộng Sản, trong đó Trung Quốc còn tệ hơn khi không tham gia và sẽ không bao giờ công nhận.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.220
113
Pháp
Đó là tình trạng chung của các quốc gia theo Chủ Nghĩa Cộng Sản, trong đó Trung Quốc còn tệ hơn khi không tham gia và sẽ không bao giờ công nhận.

Công ước ở đây
Các bạn hiểu câu nầy ra sao ?
" ngày 20-8- 2014, Liên hợp quốc đã công nhận Việt Nam chính thức tham gia Công ước Vienna."

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hungoluv
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Làm ơn tìm hiểu trước khi phán những câu như thế này nhé. Dưới đây là link của UN chứ ko phải link của báo VN, khỏi phải nói CS tuyên truyền sai mị dân gì gì nhé.
https://treaties.un.org/pages/ViewD...g_no=XI-B-19&chapter=11&Temp=mtdsg3&clang=_en
Bằng lái dạng thẻ nhựa PE mới có giá trị quốc tế không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
19/5/16
230
112
43
39
Làm ơn tìm hiểu trước khi phán những câu như thế này nhé. Dưới đây là link của UN chứ ko phải link của báo VN, khỏi phải nói CS tuyên truyền sai mị dân gì gì nhé.
https://treaties.un.org/pages/ViewD...g_no=XI-B-19&chapter=11&Temp=mtdsg3&clang=_en
View attachment 1640897
Bác ơi. Cái gì cũng bình tĩnh tìm hiểu kỹ một chút.
Việt Nam đã bao giờ ký hiệp ước này đâu bác, điều này hoàn toàn đúng.
Việt Nam chỉ đang dừng ở bước (a) là accession đồng nghĩa với việc Việt Nam chấp thuận một vài điều khoản nhưng có quyền thực thi theo một cách mà không ảnh hưởng đến cấu trúc của luật pháp Việt Nam.
Trên cái IDP của em nghi rõ: Bằng lái này không có giá trị sử dụng trên lãnh thổ Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.525
113
80 trang rồi vẫn có người chưa dc thông ass ...