Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Ký hiệu bằng lái của mình khác với quốc tế.
VN dùng ký hiệu: A1, A2, A3; QT chỉ có A và A1.
VN dùng B1, B2; QT dùng B, B1.

Đúng là cứ thích khác người.
làm giống quá sao ra được sáng kiến kinh nghiệm bác :D rồi sao mà khen thưởng được.
Em mà có quyền như Tập chó, em bê hết của Nhật về áp vào, edit lại cho phù hợp văn hóa mình thôi. :D

Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Hi các bác, đúng là phải tuỳ trường hợp mỗi nước nữa, và để cho chắc ăn, nên hỏi trực tiếp người nhà đang ở bên đó, xộc thẳng vào police mà hỏi cho chắc.
- Về GPLX thẻ Pet của Việt Nam -chính thức cấp từ 01.07.2013 - vì sử dụng song ngữ - có Tiếng Việt và cả tiếng Anh nên có thể được sử dụng trong 03 tháng mà không cần đổi nhé.

Hạng B1
4/10/10
55
32
18
HCM
www.smartdecor.vn
Các bác cho em hỏi, bằng lái của mình có thể dùng chạy ở Mỹ không? Hay phải đổi bằng quốc tế hoặc xin bằng lái tạm để được chạy bên Mỹ.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Các bác cho em hỏi, bằng lái của mình có thể dùng chạy ở Mỹ không? Hay phải đổi bằng quốc tế hoặc xin bằng lái tạm để được chạy bên Mỹ.
Đa số các bang ở Mỹ cho khách lái xe với bằng lái gốc cũa họ trong vòng 30 ngày

Bằng Pet mới cũa VN ok khỏi IDL

đọc mấy trang đầu nhá

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tomkt
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Trả lời nhanh cho bạn là bằng nhựa PET có thể sử dụng tạm thời cho khách du lịch gần như tất cả các bang của Mỹ. Nếu đi định cư thì tuỳ bang, có bang cho chạy tạm, có bang không cho. Cụ thể hơn bạn xem lại các trang trước.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tomkt
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Nhân vụ bằng quốc tế công ước 1968 có giá trị Việt Nam hay không đang ầm ỹ, em thấy có nhiều bác nói bằng quốc tế của họ không thấy ghi phải kèm bằng quốc gia. Em lấy cái bằng QT Việt Nam cấp của em ra xem thì phát hiện động trời,
Bằng lái dạng thẻ nhựa PE mới có giá trị quốc tế không?
câu tiếng Anh ghi theo đúng trong công ước 1968: dịch đại khái là “điều kiện là phải đưa được bằng quốc gia tương ứng (kèm quốc tế)” thì câu tiếng Việt lại dịch thiếu phần quan trọng nhất này. Nói chung là cảnh báo các bác sử dụng bằng qt 1968 lúc nào cũng phải ôm theo bằng pet Việt Nam mới được nhé. Đến lạy mấy ông công chức dịch thuật

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Nhân vụ bằng quốc tế công ước 1968 có giá trị Việt Nam hay không đang ầm ỹ, em thấy có nhiều bác nói bằng quốc tế của họ không thấy ghi phải kèm bằng quốc gia. Em lấy cái bằng QT Việt Nam cấp của em ra xem thì phát hiện động trời,View attachment 1577056 câu tiếng Anh ghi theo đúng trong công ước 1968: dịch đại khái là “điều kiện là phải đưa được bằng quốc gia tương ứng (kèm quốc tế)” thì câu tiếng Việt lại dịch thiếu phần quan trọng nhất này. Nói chung là cảnh báo các bác sử dụng bằng qt 1968 lúc nào cũng phải ôm theo bằng pet Việt Nam mới được nhé. Đến lạy mấy ông công chức dịch thuật

chắc mấy ông dịch ăn rơm nên thiếu não :)

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Tôi thì nghĩ mấy anh tây đi phượt lấy xe nhà đi, là đến đâu thì đến, trừ đến VN thì phãi thi và lấy lại bằng và sau đó mới được lái xe ở VN sao ???. Theo kiểu hiệp ước "Vienne" và VN có trong đó, Cái nầy chỉ hù doạ các VK mang mác tây giấy, hay người vẩn có hộ chiếu VN, hay 2 quốc tịch mà thôi ??? mà chẵng biết luật và chơi kiểu luật VN, Tôi nói thật là tôi có bằng của tây âu (kh cần phải chính xác) từ 1986, và có bằng lái quốc tế mới làm có giá trị 3 năm đến 2021, và khi lái ở VN (với tư cách du lịch) hoàn toàn không có gì dính dáng đến VN cả, Họ không làm khó dể gì cả và hơn nửa rất vui vẽ niềm đón. Nhớ là thêm cái passport tây âu (hay bắc mỹ), nên nhớ là đừng có cái gì dính liếu đến VN là qua hết.

Điều mà tôi có ấn tượng khi về VN lúc đăng ký tạm trú thì người cán bộ nói là, mặc dầu anh nói tiếng việt, nhưng đối với chúng tôi anh là người nước ngoài , và chúng tôi bắt buộc và có nhiệm vụ phải đảm bảo an ninh, sức khoẻ cho anh như tất cả những công dân nước ngoài khác, miển sao anh đừng vi phạm luật lệ ở VN mà thôi, và chúng tôi thường xuyên để thăm hỏi anh để xem anh có vấn đề gì không.

Và tôi cũng chẵng có ai viếng thăm gì cả, chỉ là đi với người nhà lúc đang ký đưa ra 100K (trên 3€) coi như là cho các anh uống trà .. chấm hết

Một người kinh ngiệm già cho hay

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Điều mà tôi có ấn tượng khi về VN lúc đăng ký tạm trú thì người cán bộ nói là, mặc dầu anh nói tiếng việt, nhưng đối với chúng tôi anh là người nước ngoài , và chúng tôi bắt buộc phải đảm bảo an ninh, sức khoẻ cho anh như tất cả những công dân nước ngoài khác, miển sao anh đừng vi phạm luật lệ ở VN mà thôi

Một người kinh ngiệm già cho hay

có nhớ lời 6 Thiệu ko?