Tập Lái
28/11/11
7
0
0
Chào các bác. Hôm bữa, anh tài xế của e chạy chiếc rav4. Khi đã đề máy, vô số rồi đạp ga. Thì bánh trước chạy, bánh sau không chạy mà còn phát ra mùi hơi khét. Như thế là sao và xin giải thích lý do giúp e. Rồi a tài xế phải nhấn ga thêm chút xíu nữa bánh sau mới chạy. Giống như bánh xe đạp bị 1 thanh sắt chắn ngang vậy? Các bác nào có kinh nghiệm chiến trường thì giúp e nhé. Xin các bác giúp e giải thích lý do. Thanks các bác

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Vụ này là bị kẹt má phanh thắng tay nè. Mới rửa xe hay đi mưa về mà cài thắng tay để tới sáng là dễ dính lắm. Chuyện bình thường thôi bác.

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
hieuminh nói:
Vụ này là bị kẹt má phanh thắng tay nè. Mới rửa xe hay đi mưa về mà cài thắng tay để tới sáng là dễ dính lắm. Chuyện bình thường thôi bác.

em cung doan vay :cool::cool::cool:

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
e cũng đoán như các bác. mấy lần e rửa xe tại nhà, rữa xong mang cất vào gara liền, mấy ngày sau lấy ra 2 cái bánh sau dính cứng ngắc(mặc dù e đã đoán trước mà ko gài phanh tay vậy mà vẫn dính), phải mớm chút ga mới đi được , về sau rút kinh nghiệm rửa xong chạy một vòng cho khô rùi mới cất

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
trungtotbung nói:
Đơn giản thôi mà bác,rửa xong khoan hãy cất vào garage mà hãy để xe khô ráo đã,trong lúc đó bác hút bụi hoặc vệ sinh nội thất là Ok.:)
vậy có khác nào bác cất vào garage đâu

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Cái này do cấu tạo của phanh rồi. Rửa xong đừng cài phanh mà cài số hoặc P rồi chèn cục đá vô cho chắc. Mấy hiệu xe khác cũng bị thôi không riêng Toy đâu các bác.

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị
Nếu không chạy thì kit xe lên rồi đạp ga.
Cái vụ này em không để ý kai.Vì khi nào rửa xe xong là em cũng làm 1 vòng cho mấy cái hốc nước có vào thì cho khô.Xe máy hay oto em cũng đều làm như thế.Dù sao cũng là 1 kinh nghiệm hay.Thân

Hạng B2
17/4/10
184
5
18
Xe em cũng vậy, mỗi lần rửa xe xong em cất vào nhà không dám kéo thắng tay thế mà mấy ngày sau đem ra chạy nó kêu cái "cạch" rồi mới lăn bánh được