3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Em xin chào các Bác
Con Captiva của Em có hiện tượng như thế này : Nếu nhìn từ phía sau thì thấy bánh sau bên phụ - nó có vẻ nghiêng vào hông mà không thẳng như bánh trước. (Dạng ra).Em cũng có để ý thấy thì một số xe Cap luôn có hiện tượng như thế này,có chiếc thì một bánh,có chiếc thì 2 bánh .
Không biết nó bị bệnh gì và cách thức xử trí ra sao - nhờ các Bác có kinh nghiệm giúp đỡ và tư vấn.
Xin cám ơn và chúc các bác trên diễn đàn sức khỏe,thành công và hạnh phúc

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
bác đưa xe vào đại lý xem lại, nhiều khi mắt mình nhìn không chuẩn đâu. Vào hãng họ có thiết bị kiểm tra cho yên tâm

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Cám ơn Bác nhiều nhé,thông tin nhanh như VOV giao thông vậy.
Em thì nghe vài bác mách là chỉnh cái gì đấy nhanh lắm,nhưng mà mình muốn có thông tin kinh nghiệm của các bác trên diễn đàn để không bị bọn kia nó...ấy của mình.

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
nó chẳng bịp được bác đâu, hình như cho xe chạy lên 1 cái dàn gì ấy, bánh lệch hay không thì đứng nhìn là biết ngay. Nhưng nên đưa vào hãng cho yên tâm

Tập Lái
28/9/10
9
0
0
Thường thì Cap chạy khoảng 10k km thì bác phải đảo vỏ một lần để các bánh xe có sự hao mòn đều nhau. Em nghĩ chắc xe bác lâu rồi chưa đảo vỏ nên bị lệch. Bác thử đến các trạm bảo hành kiểm tra xem sao.

Tập Lái
18/12/09
24
12
3
xe mình trước đây cũng bị như vậy,đi bảo trì tại đông đô thành nó chỉnh chút là xong ,phí không bao nhiêu.

Hạng B2
6/5/09
364
3
18
em cùng ý kiến với bác Dinhson, bác đem vô hãng Sư Vạn Hạnh đảo vỏ lại, đi thêm một thời gian nữa thì sẽ hết thấy nghiêng ngay ( vì lúc này các bánh xe đều...mòn như nhau.
)

Hạng D
Cái này chắc liên quan đến độ chụm của bánh xe.
Khi vào hãng họ nâng xe lên em thấy các bánh xe "chụm" dần dần lại thành hình \-/ nếu nhìn từ phía sau. Khi hạ xuống thì nó lại thẳng lại bình thường. Trường hợp 1 bên thẳng 1 bên nghiêng thì em chưa thấy. Bác mang vào hãng cho họ nâng xe lên kiểm tra thử.

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Hệ thống treo bánh sau của CAP là đa liên kết, độc lập. Do đó, bác nên xem lại cây giảm chấn, lò xo bánh bên này có bị yếu hay không. Hay có thể bị vỡ cao su thanh liên kết.
Tốt nhất đưa vào hãng