Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi báo động của lac có ai như vậy không

Tập Lái
19/2/08
46
4
8
Cho em hỏi một câu ngớ ngẩn chút nhe ! Xe của em là Lac EX. Trước đây khi mở khoá điện không đóng cửa bên tài thì xe báo ten ten, khi đóng lại thì ngưng ngay. Nhưng thời gian gần đây khi đóng cửa lại rồi mà vẫn báo ten ten 3 -4 lần nữa mới dứt. như vậy là sao ?????
Thêm vụ ngoài lề này nữa. Chuyện là xe của em bị oà ga khi đạp côn vào số nên đem vào hãng kiểm tra thì được nhân viên kỹ thuật nói là chuyện nhỏ, 10 phút xong ngay bằng cách vệ sinh họng ga xong rồi cắm máy vào xe reset lại chương trình cho vòng quay khoảng 792 vòng. qua kiểm tra tại xưởng thì đạp ga rồi buôn ra thì máy xuống liền. Mừng quá lấy xe về thì tình trạng oà ga còn kinh khủng hơn. cuối cùng phải xử lý bằng cách khi đi số nhỏ từ 1 -3 thì buôn ga ra trước đếm từ 1 -2 rồm đạp côn vô số. Chán thật.
Các bác nào ở SG trị được bệnh oà ga của Lac rồi chỉ em với, xin cảm ơn nhiều lắm :) (em đã xem mấy bài oà ga rồi nhưng vẫn cứ hy vọng trị được các ạnh ạ :D):D

Tập Lái
19/2/08
46
4
8
RE: báo động của lac có ai như vậy không

Hôm nay xe em bình thường cái vụ báo động cửa rồi. nhờ bác Admin đóng chủ đề này lại giùm. :D:D