MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
:D hehe em mới lắp con báo động Stellmate 858 ở bác Hải Anh...rất ok duy có một vấn đề là phải đập rất mạnh, đá vào lốp cũng không kêu, phải thật mạnh:D...tình hình là do xe em đã cách âm nên hệ thống báo động có vấn đề...hôm nay mới lắp xong muộn quá nên để buổi khác chỉnh tiếp...các bác có ý kiến tư vấn gì không:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Báo động mà gặp cách âm 3G

Chỉnh độ nhậy ở mức cao nhất:D sờ nhẹ cũng hú ầm ầm, đôi khi không sờ cũng hú ầm ầm:D

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Theo ý em nên để báo động thật nhạy để va chạm nhẹ hay có ai động vào xe là hú ngay để chống trộm ở những nơi khuất. Còn khi đậu trên đường hoặc đỗ ở bãi thì nên tắt báo động vì để nhạy như thế xe bus hoặc xe tải chạy qua nó cũng hú ầm ầm...

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Mấy hôm nữa kiểu gì bác MZP cũng lại tháo ra thôi! Cái này em có kinh nghiêm rồi, kêu cả ngày sốt ruột lắm:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

vậy là cái shock/ vibration sensor lắp chưa đúng chỗ rồi bác ơi, bảo nó lắp lại thôi

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Hóa ra là chú Mò Dép này chẳng hiểu gì về điện...

Cách âm chứ có phải là chống dung động đâu bác mà ảnh hưởng đến báo động? [8|]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Hehe...đương nhiên là em ko hiểu về điện ôtô lắm..nhiều dây dợ lằng nhằng[&:] :D, hôm qua cũng không xem gắn cảm biến ở đâu, thấy đồng chí lắp (không phải Hải Anh lắp) bảo gắn vào sườn xe chỗ gần với đèn xinhan bên sườn...làm cách âm là dán thêm một lớp mút dầy khui, bây giờ nó cứng lại, nếu như em gõ vào cửa sau thì độ sóng âm lan truyền đến phía trước ko mạnh lắm...tại cũng chưa chỉnh độ nhậy mà để nguyên của nhà sx. ..em chỉnh xong sẽ báo với các bác :D
@Qha: lắp ở đâu thì ngon nhất hả bác, mà hình như em thấy có mỗi 1 cái sensor thì phải:D

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Bác MZP làm ơn cho em hỏi là bác Hải Anh là ở chỗ nào vậy? em cũng muốn lắp một cái cho con xe của em. Mà cái vib sensor của bác đã chỉnh được chưa? Nó làm việc có ổn không bác? Cám ơn bác nhiều!

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: haiphus

Bác MZP làm ơn cho em hỏi là bác Hải Anh là ở chỗ nào vậy? em cũng muốn lắp một cái cho con xe của em. Mà cái vib sensor của bác đã chỉnh được chưa? Nó làm việc có ổn không bác? Cám ơn bác nhiều!

bác đến gara Sông Hồng số 9x Vạn Bảo là gặp, nhưng phải qua thứ 3 tuần sau (21/6) nhé, nếu bác cần đồ chơi gì thì đặt ngay bây giờ đi.