Hạng C
25/2/05
684
10
18
44
Các bác cho em hỏi, em muốn bảo dưỡng tổng thể một em Gala 2003 thì làm những gì và làm ở đâu với ạ? Em ở HN

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0
RE: Bảo dưỡng Gala

Vào hãng đi bác. Lựa chọn Gara nào của Mít uy tín 1 chút về bảo dưỡng là được đấy. Tôi thấy Hải Đăng ở đường Xuân Thuỷ cũng có vẻ đông khách đến bảo dưỡng lắm. Bác thử dò la tiếp xem sao.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Thanks bác ina, hôm nay định mang con xe đi bảo dưỡng ở dưới Nguyễn Trãi, nhưng thấy họ chỉ cẩu xe lên, xem xem và bảo tốt quá, chả cần bảo dưỡng cái gì! Thế mới chán chứ, em định kiếm 1 gara chính hãng nào mà họ làm cẩn thận một chút cho mình yên tâm.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

gara nào chả muốn lấy tiền của khách hả bác, họ bảo tốt quá thì là ... tốt thật đó bác. bác nên vui mới phải chứ ạ
Gala đời 2003 nhưng đi ít thì cũng chả có gì nhiều để bảo dưỡng đâu bác ạ.

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Mít Việt Hùng chỉ chuyên bán xe. Còn phần service thì theo tôi là quá kém, nhà xưởng chật chội, nhân viên kỹ thuật thì 1 ông làm 3 ông đứng xem. Nói chung đối với cá nhân tôi là không tốt. Tôi đã đến làm một số thứ vặt vãnh ở Hải Đăng thì thấy cách làm việc tốt hơn hẳn. Mà hình như Hải Đăng và Trung Thượng là chuyên về sửa chữa vì tôi thấy khách đến làm khá đông, có cả các loại xe khác ngoài Mít.
Bác cứ thử xem.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tôi cũng có cảm nhận giống bác ina về Việt Hùng ;).

Tôi mua xe ở đó, 2-3 lần phải vào hãng để bảo dưỡng (theo chế độ bảo hành) và sửa chữa lặt vặt mấy thứ, thấy thợ của Việt Hùng trình kém lắm. Bệnh nhỏ bằng con thỏ mà cứ phán linh tinh này nọ, thậm chí còn bới dây dợ, làm lung tung bét nhè ra, như gà mắc tóc ấy. Mình biết chút ít về điện đóm, cơ khí, trông thấy thế sót em xe nhà mình lắm. :( :mad:

Nếu bác còn bảo hành thì đành phải vào đó thôi [8D], còn như bác bảo dưỡng toàn bộ theo định kỳ mà mình phải trả tiền thì ĐỪNG VÀO ĐÓ [:-]. Tôi khuyên chân thành đó.

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

@Baosinh :
Bảo hành bác cũng không cần phải quay lại Việt Hùng đâu mà. Mít bảo hành trên toàn quốc. Em hỏi rồi, Hải Đăng cũng ok việc bảo hành dù bác mua xe ở đâu.
Khi nào đến kỳ bảo hành, chắc em lại đến Hải Đăng thôi.

jns
Hạng B1
1/7/07
84
0
0
53

Các Bác cho Em hỏi thăm Em định rước Vo 2 Gala 2003 này về từ người lạ. Có ngừoi quen khuyên vô Gara chính hãng để nhờ nó kiểm tra tỉnh trạng giùm. Các Bác có ai làm vậy chưa ạ. Ở SG thỉ Gara nào có thể làm chuyện này mà mình yên tâm đươc ạh?