Tư Vấn Chia Sẻ Bảo dưỡng ghế da

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
RE: Bảo dưỡng ghế da

..hi hi khg lẽ ghế lại dơ đến độ phải oánh bằng bàn chải hả bác - với lại chắc chắn là cái chai đó dùng để giặt ghế nỉ nó sẽ là dạng xà bông hoặc chất tẩy, như vậy đâu phải là dưỡng da nữa bác - bác cứ tưởng tuợng là nếu chị em rửa mặt bằng OMO/ Tide siêu sạch sau đó mới sức kem dưỡng da thì có hợp lý khg :D:D..
ah bác yên tâm cứ sử dụng cái chai dưỡng da kia đi (3 tháng lần) đảm bảo mấ vết bẩn, vết cafe đổ trên ghế khg còn đâu..bác nghe em 1 lần đi :D:D

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Ghế da bị bạc màu còn đánh bóng lại được , nhưng mà nó còn bị nứt nữa, con Honda Pilot của gia đình tui chỗ ghế tài xế bây giờ bị nứt hết trơn , trông như da của bà già vậy, chỉ ngồi thôi chứ có làm gì đâu mà cũng bị nữa...................nhưng nó là da zin của xe đó nhe, hết ý kiến [8|]Bị như vậy thì làm sao àm cứu đây ! [&:]

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Chăm sóc làm sao được , xe chạy mỗi ngày mà , ngồi riết cho nên nó "mòn" , đá còn mòn huống chi là ghế da :D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Trích đoạn: thich4banh

ah bác yên tâm cứ sử dụng cái chai dưỡng da kia đi (3 tháng lần) đảm bảo mấ vết bẩn, vết cafe đổ trên ghế khg còn đâu..bác nghe em 1 lần đi

"Chai kia" là chai kem cạo râu hả bác thdwin?

sorry bác, em nói khg rõ ràng..bác dùng cái loại dưỡng da hiệu 909 cửa Cty Kim Thành sản xuất ..có 2 lọai, nình nhỏ giá 36 ngàn đồng, còn bình lớn thì 50ngàn

• Like
Reactions: nvhbao
O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Trích đoạn: Cau Bay

Chăm sóc làm sao được , xe chạy mỗi ngày mà , ngồi riết cho nên nó "mòn" , đá còn mòn huống chi là ghế da :D

em nghĩ là chăm sóc được chứ bác, của bền tại người mà

Tập Lái
1/3/05
4
0
0

Còn da bị vết mực bút bi thì tẩy thế nào hở các bác, bác nào biết giúp em với. chổ bảo dưởng da họ mù tịt.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Hê hê, cái lọ mà lão Hòa Thượng tặng tôi hôm nọ vào Sài gòn đó đem về xịt lên ghế và lau cả bộ mất chừng 1/2 ngày mới hết, Phù... mệt quá tay chân muốn rụng ra. Hay cái là mấy vết mực bút bi thằng cu nhà tôi nó vẽ lên ghế cứ chùi khoảng 2 đợt là OK, mờ đi rất nhiều chắc cố chùi thêm 1 đợt nữa là hết bay.
lúc mới chùi xong nhìn sướng quá, da đang còn ẩm nên mềm nhũn ra hôm sau lại cứng lại gần như cũ nhưng được cái nhìn màu sắc tươi hơn, sạch sẽ hơn hẳn
liệu sau khi chùi sạch sẽ có nên phủ lớp xi gì đó lên cho giữ ẩm cho da không

Có bác ạ, sau khi chùi sạch sẽ rồi để cho nó khô ráo một tí (trong lúc đó lẻn vào nhà lấy trộm chai dưỡng da của bà nhà) rồi lấy chai dưỡng da mà oánh lên một lớp "coating" là ngon cơm. :)Nếu không muốn bị bà nhà ca cẩm thì bác mua chai dưỡng da như bác Thdwin nói trên.
:D