Tư Vấn Chia Sẻ Bảo dưỡng ghế da

Hạng B1
25/7/07
87
2
8
Đồng Nai
Re: RE: Bảo dưỡng ghế da

Em thấy cái này hay nè (nhưng ko biết mua chai "color refresh" ở đâu - em bị ghế bên tài khá nặng).
Vệ sinh, chà giấy nhám, bôi 1 loại sơn lên xong "khò" bằng máy sấy tóc, sau đó bôi "kem dưỡng da"
http://www.youtube.com/watch?v=31oTfIwFB1o
Da bị sờn tí mà bỏ cả bộ ghế thì uống quá phải ko các bác. Thấy nước ngoài có bộ "Leather recoloring kit" có cả mút xốp và nhám.
Cái này nữa: (có cả phần "bả")
http://www.youtube.com/wa...ure=endscreen&NR=1
(Khai quật thread từ 2005)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/11/11
10
1
0

Chào bác chủ tp
theo kinh nghiệm của mình bác nên đem xe ra các tiệm chăm sóc xe bằng sonax nếu bác ko có thời gian tự làm
Nếu đúng theo nguyên tắc bảo dưởng ghế da, người ta sẽ làm sạch ghế da của bác trước(sạch ở đây là ko còn vết bẩn nào như lúc bác mới mua xe)
Sau đó mới dùng hóa chất bảo dưởng da phủ lên ghế da, nó sẽ làm cho phần da của ghế mềm mại (ko bị lão hóa,không bị khô cứng.không tạo nếp nhăn theo thời gian)
Nếu bác có thời gian tự làm thì mua 2 chai Sonax
1: chai làm sạch nội thất bên trong xe
2:chai bảo dưỡng da
khi bác đến mua hỏi người ta cách sử dụng như thế nào có nhân viên sẽ tư vấn cho bác
em đảm bảo ghế da của bác sẽ trở về lại lúc ban đầu như mới mua
Theo e biết Sản phẩm này có bán tại
Nhat Vu Co., Ltd, Hochiminh City Branch
227/9 Dien Bien Phu str., ward 15, Binh Thanh dist.
Hoặc tại
Oto số 2 số 10 đường 15, Phường tân quy, Quận7

• Like
Reactions: nvhbao
Hạng B1
25/7/07
87
2
8
Đồng Nai

@ranchoi: Em thấy cái vụ chà nhám và sơn phủ lại (đồng màu) mới là đặc biệt bác à, giống như mình "dính" 1 phần vào quá trình thuộc da, còn chuyện rửa mặt, bôi kem trát phấn chắc mọi người đã xài nhiều. Nếu bác có hình dịch vụ làm việc này thì cho bà con xin chút. Thanks

Tập Lái
15/11/11
10
1
0

quangsndz nói:
@ranchoi: Em thấy cái vụ chà nhám và sơn phủ lại (đồng màu) mới là đặc biệt bác à, giống như mình "dính" 1 phần vào quá trình thuộc da, còn chuyện rửa mặt, bôi kem trát phấn chắc mọi người đã xài nhiều. Nếu bác có hình dịch vụ làm việc này thì cho bà con xin chút. Thanks
dạ e chào bác
hiện giờ e chưa có hình ảnh để up lên cho các bác
Nhưng e xin được nói như thế này
Màu của ghế da bị thay đổi thì có 2 loại
- Da xịn dính bụi bẩn theo năm tháng thì mình có thể phục hồi lại như ban đầu
-Da thường khi bị đổi màu theo năm tháng rùi thì ko thể đổi màu nó như ban đầu được nữa, chỉ có thể làm sạch rùi phủ 1 lớp bảo dưởng da lên thôi, chứ muốn như ban đầu thì chỉ có thể gặp bác tám thôi,hihi

Hạng B1
25/7/07
87
2
8
Đồng Nai

Bác chưa đọc cái link Youtube em gửi rồi. Ko thể như ban đầu dc nhưng họ xử lý vết rạn như vậy là đạt rồi. Em ở tỉnh nên dịch vụ cũng khá hạn chế bác ạ (ngoài ra là thích DIY và nhà ít $ nữa)

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
hiepdx nói:
Thứ bảy chủ nhật bác nhớ vợ rảnh, chạy ra mua chai kem dưởng da ( da ghế xe, không có bác mua pond cũng được:D) nó đục đục giống sữa lắm, bác phun lên toàn bộ ghế, ngồi uống cafe một chút rồi lấy giẻ sạch lau lại là đẹp liền. Bác làm xong còn được bác gái khen nữa à
Khen xong có..."Thưởng" ko bác..??:D

Tập Lái
21/6/12
26
0
1

Vài tuần dưỡng 1 lần cho da mềm mại

Tập Lái
27/11/17
11
1
3
36
Em dùng loại này, khách mê ly luôn cụ ợ :)
Bảo dưỡng ghế da

• Mã số WURTH : 0893 012 9 (WURTH.DE)
      • Xuất xứ : EU
      • Nhà cung cấp : Tập đoàn Wurth, CHLB Đức
      • Công thức có thành phần và tính chất như da thật.
      • Mùi giống chính xác như mùi da xe mới.
      • Giữ da luôn mềm mại, đàn hồi và bền chắc.
      • Ngăn ngừa lão hóa, khô giòn, nứt nẻ và rách.
      • Sử dụng tiết kiệm và hiệu quả kinh tế.
      • Không gây bóng loáng và trơn trượt bề mặt da.
      • Chỉ có tác dụng bảo dưỡng. Không thay thế cho chất vệ sinh làm sạch da. Nên vệ sinh da bằng chai vệ sinh nội thất FI hoặc ECO trước khi bảo dưỡng.
      • Ứng dụng cho các nội thất da như ghế, taplo, tay lái v.v… bên trong xe hơi
Hướng dẫn sử dụng :
      • Lắc đều chai trước khi sử dụng.
      • Cho một ít dung dịch vào khăn vải khô và bôi đều.
      • Chờ trong 3 phút để dung dịch thẩm thấu.
      • Sau đó dùng khăn vải khô chùi sạch.
Thông tin nơi bán chai bảo dưỡng nội thất xe hơi WURTH
293 Thụy Khuê Tây Hồ, Hà Nội

Attachments

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
RE: Bảo dưỡng ghế da

Chai mấy lít bác ơi để tôi còn tính, mà có kèm theo bàn chải không vậy ?
Chai 500ml thì phải
Xịt lên để khoảng 1-2 phút rồi lấy bùi nhùi theo chai đó đánh đều lên ghế

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
Em góp thêm mẹo cho các bác muốn DIY tại gia. Các bác sử dụng dung dịch gì thì tùy theo sở thích mỗi bác. Nhưng ghế da và ốp nhựa các bác lấy mặt nhám xanh rêu của miếng mút rửa chén là tiết kiệm nhất hoặc bàn chải đánh giày và khi chà đừng đè mạnh kẻo tróc lớp xi.
Bảo dưỡng ghế da