Tập Lái
9/3/16
11
10
3
31
Cái này không phải chủ trương của hãng Mit... mà do nơi thực hiện thôi. Đạo đức người thợ ô tô như thế là không được. Đồ không dùng hết phải bàn giao lại cho khách, khách ko cầm về mới được lấy. Đồ cũ thay ra cũng như vậy, không được tự ý đem vứt mà phải bàn giao hết lại.

• Like
Reactions: sondoan2019
Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Cái này không phải chủ trương của hãng Mit... mà do nơi thực hiện thôi. Đạo đức người thợ ô tô như thế là không được. Đồ không dùng hết phải bàn giao lại cho khách, khách ko cầm về mới được lấy. Đồ cũ thay ra cũng như vậy, không được tự ý đem vứt mà phải bàn giao hết lại.
Do người chủ hết. Nếu chủ quy định đố anh thợ nào dám làm sai!

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Đã từng nghe câu chuyện của ông người Nhật làm tại VN, ổng nói thẳng người VN sẽ không bao giờ phát triển dc chỉ vì cái lợi ích nhỏ cá nhân mà làm hại tổ chức. Ổng lấy ví dụ, một con tán công trình nhập từ Nhật qua có giá trị hơn điếun thuốc lá rất nhiều nhưng khi nó rớt xuống đất thì các anh công nhân đá chỗ khác hoặc bỏ đi vì nó ko phải là việc của ảnh nhưng tổ chức sẽ phải nhập thêm, sẽ mất time, tiền bạc thêm để bù trong khi điếu thuốc lá của ảnh chỉ có 1.000đ thì nếu rớt xuống đất ảnh sẽ nhặt lên để hút tiếp, rồi thì công nhân sẵn sàng bòn rút bán dây đồng chỉ vài trăm ngàn trong khi cty sẽ phải tốn bit bao nhiêu tiền để nhập lại. Em nghe qua mà chạnh lòng! Nay lại đến một hãng xe của Nhật có người VN làm cho họ và lại bị ảnh hưởng từ những cái đó ra.

Chuyện này viết trên mạng mà, bác nghe nói ở đâu vậy? Mà cơ bản đúng là người Việt mình cứ hại nhau, chán vãi.

Tập Lái
9/3/16
11
10
3
31
Do người chủ hết. Nếu chủ quy định đố anh thợ nào dám làm sai!
Vâng đồng ý với bác. Lần sau bác nhớ yêu cầu thợ đưa lại đồ cho chắc chắn nhé.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Khi mua xe có sách hướng dẫn sử dụng cũng như bảo dưỡng thì đa phần các bác vứt đi

Hạng B2
25/5/17
397
159
58
42
Bên Mitsubishi bảo dưỡng lúc 5k là tiền công miễn phí luôn nha bác,