Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Tốt hơn như thế nào bác nhỉ vì tiền nhiều hơn là tốt hơn hay sao?
Bác cho Em xin chi tiết tốt hơn để còn lựa chọn
Chị ấy chứ không phải bác ấy nhé, mợ ấy mà làm được Cố vấn dich vụ online cũng đã đáng hoan nghênh rồi

Nhìn chung dầu nhớt có nhiều chủng loại, nhưng càng đưa nhiều loại thì khách hàng càng rối, đối với Q7000 thì chỉ ngang tầm với Dầu Toy, honda, Ford 5W30 mà thôi, bán tổng hợp
Còn Q9000 thì Tổng hợp toàn phần và đa cấp 0W30 (dầu này nhập khẩu 100%) nên phẩm cấp chất lượng (có ghi rõ ở bao bì) cao hơn hẳn. Đồng ý 1 điều là không phải cái gì đắt tiền là tốt cho xe, tùy!!! chổ !!! tùy cái

Hạng F
14/3/13
5.958
140.544
113
Phong Lăng Độ
em sắp sếp lên làm gói tông hộp trong tháng 8 này . Xe em mong 2.5 2 vạch mà chổ mồi thuốc nó bị bể nhựa rồi chổ bác có bán không giá cả thế nào cho em xin luôn nhé bác petrol

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Bác Petro cho hỏi, dầu Quazt 9000 và Castrol Pro A5 cái nào tốt hơn, máy êm hơn vậy.

Hạng B2
26/3/08
147
47
28
Bác petrol cho em hỏi Focus chạy khỏang 45000km có cần thay dây curoa chưa? Cám ơn bác

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Bác petrol cho em hỏi Focus chạy khỏang 45000km có cần thay dây curoa chưa? Cám ơn bác
Dây cu roa khi đến KT định kỳ thì phải quan sát nhìn xem có bị nứt rạn thì mới thay bác ạ, không giống như lọc nhớt là đến đúng kỳ là thay!

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
xe em đã làm combo3, bảo dưỡng thay dầu thắng, thay dầu hộp số chỗ bác Luân, nói chung mọi thứ tốt, duy chỉ có 1 vấn đề là kể từ sau khi thay dầu thắng bảo dưỡng thắng xong (khoảng 1 tháng nay) thì xe em có tiếng kêu "két" ngắn gọn và nhỏ phát ra tại 2 thời điểm:
1. Lúc nhấn chân thắng để từ từ dừng xe (gặp đèn đỏ hoặc lúc muốn dừng xe) rà thắng thì hoàn toàn kg kêu, nhưng đến khi xe chuẩn bị dừng hẳn - tại thời điểm vừa đứng lại hẳn là kêu.
2. Lúc xe đang dừng với số D, chân đang ghị thắng, vừa nhấc chân thắng lên - ngay tại thời điểm này là nó kêu.
Hôm rồi trước khi đi PThiet em có ghé lại để kiểm tra lại nhưng cũng kg phát hiện đc gì, bên KT bác báo em là "Hệ thống thắng và bố thắng em hoàn toàn tốt, và cái âm thanh phát ra đó là bình thường, lúc xưa kg bị kêu vậy là do lúc đó cupen thắng kg dc bôi trơn và nhạy như bây giờ nên khi nhả chân thắng thì bố thắng vẫn còn hơi bám vào đĩa ra chậm, còn sau khi bảo dưỡng thì giai đoạn má thắng áp vào đĩa và nhả ra nhạy hơn nên nó có tiếng kêu "kít" nhẹ đúng tại thời điểm đó, cái này hầu như Mon K3 nào cũng bị và nó là chuyện bình thường, như thế lại càng tốt..."
Em cũng tạm cho là nó bình thường chỉ có một cái không bình thường là mỗi khi em chở Rau ngồi kế bên, cứ nói em: xe anh bữa này có cái tiếng gì á.. em lại giải thích.. và nói: Như thế càng tốt..
Nhưng quả thật em thấy kg happy lắm với tiếng này mặc dù nó kêu chỉ một tiếng nhỏ và nhẹ, nó kg còn im lặng như...em của ngày hôm qua nữa...

Status
Không mở trả lời sau này.