Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam
Hi các bác,

Bác nào đã có kinh nghiệm bảo dưỡng xe Mer ở các garage ngoài hãng thì cho em địa chỉ với. .
Nếu có vài dòng review về dịch vụ và địa chỉ thì càng tốt.

Thanks

Hạng B1
8/4/10
66
10
8
Tôi cũng vừa mua Mer cũ, đúng là phấn khích thật vì lái Mer quá tuyệt, nhưng sau khi lên diễn đàn Mer thấy Bệnh tùm lum và chi phí quá đắt nhiều khi không cần thiết nên Lo Lắng đến Đêm quên ăn - ngày quên ngủ, tuy vậy vẫn yêu Mer, vì ít Xiền (đã nghèo mà Ham Hoa hậu) nên muốn khi e Bệnh thì đến phòng mạch Bs nào Ngon Bổ Rẻ, Bác nào biết Gara nào có thể Bảo dưỡng, thay phụ tùng, sửa chữa tôt như Haxaco mà giá Hữu nghị hơn thì chỉ tôi cho tôi để tôi Ngủ Ngon chút nhé, thanks! Tôi ở Sài Gòn.

Hạng B1
8/4/10
66
10
8
Oh! sao không bác nào có lòng hảo tâm chia sẻ chút, có bác nào thấy Garage nào tin cậy sửa Mer thì cho ae biết với nhé. Thanks all!

Hạng D
18/3/08
1.524
12.462
133
em nghe nói garage Tam Tiến sửa chữa giá phải chăng và tốt, ở khu này.... " Bác đi đường Cộng Hòa về hướng cầu Tham Lương, trước khi đến chân cầu thì có lối rẽ tay phải, bác đi đường đó chừng 300m thì gara Tam Tiến nằm bên tay trái. 67 Phan Huy Ích, P15, Quận Tân Bình
08-427.1948 "
Còn sang thì bác cứ lủi vào haxaco hoặc isamco.

Hạng B2
7/11/09
108
1
16
Ninh thuận
E XIN PHỤC VỤ BÁC GARA PHÙNG NGUYỄN 3A BIS ĐIỆN BIÊN PHỦ,GẦN CẦU SÀI GÒN ĐÓ BÁC ĐI VÀO HƯỚNG KHU DU LỊCH BÌNH QƯỚI LÀ TỚI GARA E.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
e đi Merc chả thấy bệnh bao h.... bác cứ yên tâm mà xài.. chứ lên diễn đàn đọc thì chắc khỏi zams mua Merc =))

Tập Lái
21/8/09
33
0
0
bigdog nói:
e đi Merc chả thấy bệnh bao h.... bác cứ yên tâm mà xài.. chứ lên diễn đàn đọc thì chắc khỏi zams mua Merc =))
haha bác bigdog bảo dưỡng thì xe sao hư đc bác , mà cũng hên xui , lâu lâu mer vẫn zinh lối theo serie , hay xe cà rề cà rề trong thành phố riếc cũng nghẹt catalyseur này nọ , nhg xe mer thì máy bền , chiếc mer nhà e bên này E200 CDI 2004 565000 km mà vẫn chạy ầm ầm mấy bác ơi , cứ chịu khó bảo dưỡng thuòng xuyên là ok ah

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
e ở VN thì quan trọng gì cái catalytic converter bác..
e đục thông ngay từ khi mua về cho bền máy..

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
bigdog nói:
e ở VN thì quan trọng gì cái catalytic converter bác..
e đục thông ngay từ khi mua về cho bền máy..

Chỗ màu đỏ là cái gì hả bác, nó nằm ở đâu bác chỉ cho em để em đục phá ...zin em nó một lần nữa cho nó bền máy với ạ...:D

Tập Lái
21/8/09
33
0
0
cái Catalitic bác bigdog nói , bên Đức có những chú đi lòng vòng Châu âu thu mua lại, 50€ 1 cục sắt vụn đã hư nha , nghe nói trong đó hàm lượng Bạch Kim khá cao a' , hehe nhg e nghe nguoi đi thu mua nói thế thôi, vậy là bác BigDog lãng phí mất 50€ nha

Cái Cata đó là đi ra từ đuòng xả của máy bác ơi , nó giảm CO để o gây ô nhiểm nhg ngược lại làm xe bi ém hơi , nên đục ra thì chạy sướng hơn , với lại cục đó có hư mà thay thì 800 đến 1000€ , để tiền làm wa? pô đô. cho no' hoành tráng hả bác Big haha