Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Giá công của Ford mỗi nơi mỗi khác hay giống nhau hả các bác ?! Và tính theo giờ phải không ? Bao nhiêu / giờ ?!
Thường thì em đi bảo dưỡng hay sử chữa gì đó ít để ý cái khoản công này. Nhưng hôm rồi em thay ron ở Ford, thấy giá 1tr8/6h (em công đơn vị lại = 6 nên nghĩ là 6h) là đúng giá hay đắt ?!

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
vncqtlhaizzz12345 nói:
@rayban: nắm đầu , túp cổ đánh nó
Vẽ vời mà bệnh ko hết
Dị ứng với mấy thằng sale, cố vấn dịch vụ => Nghe cái tên thấy gớm, mà làm ăn chẳng ra hồn
Nhà em dùng Toy, Honda, Ford đủ cả 3. Vài hôm có gia nhập chiếc nào nữa thì chưa biết ! Em thấy cả 3 hãng đều có vấn đề tốt và xấu. Nhưng nhận xét thì em thấy bên Honda KimThanh dịch vụ bảo dưỡng ok (nhưng bán hàng thì bị ấn tượng xấu khi lần đầu thấy em đi 2B Future vào không thèm tiếp dù em đã hỏi tiếp tân! LẦn sau đi moto vào thì niềm nở !!!)
Việc các anh cố vấn đôi khi "vấn cố" bậy cũng có. Cả 3 bên. Lần gần đây nhất là vụ cục cao su càng chữ A gì đó (gồm 2 cục lớn và nhỏ trong khung nhôm to bằng bàn tay) bảo bị hư nên thay. Em chủ đích hôm đó đi thay ron thôi nên chỉ thay tất cả các ron nên không thay cái đó (thật ra chỉ thay ron mặt cộp gì đó và ron cacte thôi nhưng nghe tư vấn hợp lý cho thay toàn bộ ron) . Hôm sau có việc chạy ra gara quen, họ chui xuống kiểm tra bảo chưa hư, em nói "hãng bảo hư rồi". Họ tháo ra luôn cho em xem :"nè, hư gì đâu mà hư" !
Cũng lần đó, vì ron máy cũ nên nhớt rỉ ra ướt ướt tí, vậy mà bảo là ron bơm trợ lực => tư vấn thay bơm trợ lực ! Em không thay, chỉ thay các ron máy , giờ chỗ bơm trợ lực khô queo , chẳng tí nhớt nào !

5/7/12
1.083
6
38
shpy nói:
Giá công của Ford mỗi nơi mỗi khác hay giống nhau hả các bác ?! Và tính theo giờ phải không ? Bao nhiêu / giờ ?!
Thường thì em đi bảo dưỡng hay sử chữa gì đó ít để ý cái khoản công này. Nhưng hôm rồi em thay ron ở Ford, thấy giá 1tr8/6h (em công đơn vị lại = 6 nên nghĩ là 6h) là đúng giá hay đắt ?!
giá công theo em nghĩ mỗi nơi mỗi khác ạ.Nếu đại lý nằm ở trung tâm thì sẽ đắt hơn đại lý ở vùng ven. 1 giờ làm việc bên Ford 300k thì cũng hơi chat.Em đi bảo dưỡng 1 giờ tầm 140k!

Hạng C
10/8/12
515
46
28
Bugi Es thì các bác nên thay ở 40.000. đây là bugi thường. để lâu không khéo tháo nắp máy giống xe của bác fordmondeo1 thì gay to....

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
PBrad Pitt nói:
Bugi Es thì các bác nên thay ở 40.000. đây là bugi thường. để lâu không khéo tháo nắp máy giống xe của bác fordmondeo1 thì gay to....
Bữa cũng tính gắn bugi Iridium của chú phongnguyen nhưng khi tháo Bugi của FF thì thấy là platin kim:D, xong phim chú Phong về;) chưa bán đc con nào :D

Hạng C
10/8/12
515
46
28
dalatlegan nói:
PBrad Pitt nói:
Bữa cũng tính gắn bugi Iridium của chú phongnguyen nhưng khi tháo Bugi của FF thì thấy là platin kim:D, xong phim chú Phong về;) chưa bán đc con nào :D
Bugi có mấy trăm ngàn, platin-kim thiệt có mà bán nhà à...:D:D:D

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
RAYBAN nói:
@deepest: chào bác Khoa
Bugi 100.000 km mới thay hả bác vậy là em bị Ford cao thắng thuốc em rồi.Hôm rồi đem xe đi BD 40.000 chú phụ trách KT bảo em phải thay bugi thế là toi hết 1tr2.
Xe em chạy cứ nghe lụp cụp bên phải chú PTKT phán thay rotuyn cân bằng trước là hết ngay,k hết k lấy tiền, thế là toi thêm 1tr9 nữa mà vẫn k hết, hôm sau quay lại thì chú PTKT và KTV cứ đùn đẩy qua lại kẻ kêu còn người bảo hết(2 chú có lên xe chạy thử) em thấy vậy chán quá lấy xe về luôn.Bye bye Ford caothang luôn cho lành.
Trong lịch bảo dưỡng của hãng thì nhớt máy thay ở mỗi 10.000km, không biết có bác nào xài nhớt máy đến 10.000km mới thay không?

Hạng C
10/8/12
515
46
28
Em thấy thời buổi này trắng đen không rõ ràng, làm ăn thì...em thấy tốt nhất mấy ổng báo gì đếch thèm thay, đếch thèm làm, cứ để đó chạy thêm vài chục nghìn nữa rồi lên rì pọt cho mọi người thấy, cho mọi người tiếc chơi...:D:D

Hạng C
2/6/09
987
346
63
@quang dinh: em chưa thử loại nhớt thay định kỳ 10.000,xe em cứ 5.000 thay nhớt-10.000 thay nhớt+lọc.

Hạng D
6/12/06
1.219
17.115
113
40
hôm nay đi bảo dưỡng 20.000km con Ranger 2013 tại Ford Quy nhơn ( chi nhánh của ford đà nẵng), thiệt là hoang mang về cái gọi là bảo dưỡng:
- Theo quy trình: phải thay nhớt, thay lọc nhớt và lọc gió, nhưng các anh chỉ thay mỗi nhớt loại 5w-30.Kiểm tra các hạng mục khác thì sơ sài quá.
-Xe em bị lỗi đèn nhắc khoá cửa xe luôn nhấp nháy, mặc dù cửa đã khoá, yêu cầu các anh kiểm tra và xoá lỗi,nhưng các anh lại phán " xe nào cũng vậy", chán! Rồi ko giải quyết luôn.