Hỏi/Đáp Kỹ Thuật BẢO DƯỠNG XE

Xe liên quan đến bộ phận điện cũng nhức đầu lắm, tốn thời gian và công sức, có thiết bị chuyên dung hỗ trợ thì đỡ vất vả. Dòng xe sau này đều sử dụng hệ thống điện tử hiện đại nên không thể kiểm tra bệnh bằng phương pháp truyền thống được.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Khi đề nổ máy xe không giật.
Hihi, chắc là do em không phải dân kỹ thuật nên nói không chính xác lắm, hình như là cảm biến đầu vào gì đó, thay 2 con.
Giờ chạy khá ổn rồi bác à.
như vậy bác thay 2 con cảm biến ouput, input đó là 2 cảm biến đầu ra và cảm biếm đầu vào của hộp số

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
như vậy bác thay 2 con cảm biến ouput, input đó là 2 cảm biến đầu ra và cảm biếm đầu vào của hộp số
Dạ đúng rùi đó bác.Chính xác là cảm biến tự động đầu vào và cảm biến đầu ra.

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Báo cáo các bác, em em vừa lấy xe về hôm wa.
Tình hình như sau: Nhờ sự nhiệt tình của bác Trọng/Bác Cường/Bác Thi /Bác Tuấn nên xe em bây giờ tạm ổn.
1/ Chạy ngon hơn trước ( Nhẹ hơn/zọt hơn)
2/ Số ( LTZ) bớt giật hơn. Mấy bác kêu đi thời gian hệ thống sẽ học chân gas và hết giật. Em mong điều đó.
Em rất cảm kích sự nhiệt tình của Bác Trọng/Bác Cường. Em hy vọng sớm gặp các bác( để beer chứ không phải sửa xe).
Cảm ơn Chevronlet Saigon nhiều. Em sẽ tiếp tục ủng hộ các bác.
Bác Tuấn Hino có giúp vân động giúp bác không

• Like
Reactions: hino68
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Các Bác cho em hỏi các bệnh thường gặp của Cruze ltz? Và bảng giá bảo dưỡng định kỳ? Cám ơn các Bác!

Các Bác cho em hỏi các bệnh thường gặp của Cruze ltz? Và bảng giá bảo dưỡng định kỳ? Cám ơn các Bác!
chào bác. bệnh thường gặp ở Cruze LTZ thì có một số lỗi như xe chạy cà giật nguyên nhân do bô bin, hay bên hệ thống lạnh hay bị xì van ruồi thôi, và một lỗi bên phần hộp số nếu các bác chạy xe LTZ không chú ý tới thời kỳ thay nhớt hộp số theo khuyến cáo của hãng thì sẽ rất dễ tèo hộp TCM( hộp điều khiển hộp số), chi phí bảo dưỡng định kỳ: thay nhớt 120k/lit Castrol 10W40, lọc nhớt 220k, công thay 110k, vệ sinh lọc gió động cơ, điều hòa miễn phí