Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Khu Lumiere riverside này em nhớ có 1 bác trên này từng đăng giá bán căn hộ từ 90 - 115tr/m2.
Giá căn hộ đã cao vậy rồi thì giá căn shop thương mại còn cao hơn nhiều đó bác. Mua căn shop thương mại dễ bán hoặc cho thuê hơn mà.

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Shop thương mai & shophouse là một phải không các bác?
Khác nhau chứ bác. Shophouse là sự kết hợp nhà ở bên trên & shop kinh doanh ở tầng trệt còn shop thương mại đc sử dụng 100% diện tích vào việc kinh doanh. Shop thương mại thường đc nằm tại khối đế của các tòa nhà căn hộ.

Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Khác nhau chứ bác. Shophouse là sự kết hợp nhà ở bên trên & shop kinh doanh ở tầng trệt còn shop thương mại đc sử dụng 100% diện tích vào việc kinh doanh. Shop thương mại thường đc nằm tại khối đế của các tòa nhà căn hộ.
Vậy xét trên khía cạnh đầu tư thì shophouse & shop thương mại, món nào cho lợi nhuận tốt hơn hả bác? Trước giờ em cứ nghĩ 2 món này là một.

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Vậy xét trên khía cạnh đầu tư thì shophouse & shop thương mại, món nào cho lợi nhuận tốt hơn hả bác? Trước giờ em cứ nghĩ 2 món này là một.
Shop thương mại ăn điểm hơn vì nó vừa có thể kinh doanh, vừa có thể cho thuê sinh lời. Shop thương mại nằm ở khối đế các toà nhà căn hộ vừa phục vụ cư dân của toà nhà, vừa phục vụ dân cư xung quanh nữa.

Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Shop thương mại ăn điểm hơn vì nó vừa có thể kinh doanh, vừa có thể cho thuê sinh lời. Shop thương mại nằm ở khối đế các toà nhà căn hộ vừa phục vụ cư dân của toà nhà, vừa phục vụ dân cư xung quanh nữa.

Bác cần phải tính tới yếu tố tỉ lệ diện tích shop thương mại chiếm bao nhiêu diện tích dự án rồi số lượng căn hộ của dự án đó nhiều hay ít nữa. Chỗ nào vị trí đẹp mà đông căn hộ ít căn shop thì ngon.

• Like
Reactions: hoquynh
Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Em chấm hóng xem giá shop thương mại bên này cao đến đâu :D

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Số lượng căn hộ của dự án Lumiere này là bao nhiêu căn vậy bác? Shop thương mại chỉ hot tại các toà có đông dân cư cao cấp và vị trí toà nhà đẹp.
Hơn 1000 căn hộ đó bác, trong đó diện tích shop thương mại chiếm chưa đến 2% tổng diện tích.