Hạng D
4/12/12
1.626
1.774
113
B máu thì cứ xúc thôi, lăn tăn bao h về thì còn mướt mới có xe.
E thấy bán Pre cũng rất ok vs đời trc rồi...
Bao giờ Mazda 6 2019 về Việt Nam

Attachments

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Em đang nghĩ thôi mờ. Đến khi em mua, em sẽ chọn mazda6 hoặc camry.
còn vì sao chọn 1 trong 2 con này thì khi nào mua xe đi sẽ biết.
không phải ngẫu nhiên ai cũng khen city, civic, accord nhưng thực tế doanh số vios = cityx3, altis = civicx3, camry = accordx5.
Xe khúc D ở Việt Nam chỉ có Cam hoặc M6 là chuộng! Còn hỏi vì sao? Thì đến khi nào mua xe sẽ biết.
Em mua Accord đây, và là đổi từ camry sang. Mà vẫn chưa hiểu cái ý bác định nói.
Bác biết cái gì thì nói hộ em để em thông cái

Hạng B2
27/6/16
153
167
53
35
Bác cứ chờ All New Camry và Accord Thái về VN rồi hẵng quyết nhé :))

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Dạ, vẫn biết chờ đợi là 1 đức tính tốt, nhưng chờ lâu quá cũng hơi bực...he..he. Em đang đau đầu đây bác
Không thay đổi nhiều đâu bác, trừ khi chủ thớt muốn xúc bản turbo thì đợi còn không mua bản cũ cũng OK mà.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác cứ chờ All New Camry và Accord Thái về VN rồi hẵng quyết nhé :))
Bản mới cao hơn M6 khoảng 1/2 tỏi nhé cụ, cụ để số tiền đó đổ xăng chạy khi chán đổi xe vẫn chưa hết sồ tiền chênh lệch. o_O

Hạng B2
17/6/14
104
55
28
39
Tình hình là năm nay em định lấy em Mazda6 mà đang lăn tăn giữa việc lấy bản Premium hiện tại hay đợi bản facelift 2019. Mấy bác và các bác sale cho em hỏi có biết bản facelift khi nào về Việt Nam không ạ? Tks all.

Theo em thì bác lấy luôn phục vụ đi lại cái đã, năm nay chắc chắn Mazda6 mới chưa về, xe mới thì giá ban đầu chắc chắn sẽ cao hơn mà đối với Mazda6 có thể chênh lệch lên tới 100 tỏi

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Vấn đề là giá trị khấu hao khi bán lại, vì đa số dân Việt hay lo xa luôn nghĩ việc sẽ bán lại xe sau 1 thời gian để lên đời hay cần hùi bác ạ.
Ít người nghĩ đến việc cái xe nào thực sự ngon hơn trong việc phục vụ mình về an toàn về vận hành...
Đó cũng là lý do nhiều xe Đức sau này rẻ rất rất nhiều như mẹc C trc 2014 có khi 500tr là đc 1 con ngon rồi trong khi mua vios thì...

không phải ngẫu nhiên ai cũng khen city, civic, accord nhưng thực tế doanh số vios = cityx3, altis = civicx3, camry = accordx5.
Xe khúc D ở Việt Nam chỉ có Cam hoặc M6 là chuộng! Còn hỏi vì sao? Thì đến khi nào mua xe sẽ biết.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cái việc mà Camry gấp 5 Accord chẳng qua là do thời điểm đó lăn bánh con Accord là bằng luôn bác lấy được C250 hoặc 320i (mình nhớ phải 1,6 - 1,7 tỷ) thì cảm giác lái nó thế nào người ta cũng mua xe Đức thôi, chưa kể nó chỉ có 1 bản (Camry tới 3 bản từ 1-1,3 tỷ).
Sau đó, có giảm vài trăm triệu cho hàng tồn nhưng là mẫu cũ đã mấy năm, động cơ cũ (hs 5 cấp) mà giá còn cao hơn Camry vài chục triệu thì chả có lý do gì mà phải chọn nó cả.
Chứ thiệt bác lúc Camry 2.5Q lăn bánh chỉ tầm 1,4 tỷ đổ về mà nó cũng tầm giá đó thì chưa chắc k có khách vì hiện tại giá Honda cũng toàn trên trời mà dân cuồng Honda ở VN k ít.
Và nhìn giá của Accord Thái thì sau này giá Camry nhập Thái chúng ta cũng đoán dc phần nào rồi :D