10/5/17
1.581
1.353
118
Em dùng Epass vẫn tự động bình thường hướng Saigon đi, hướng về thì đúng là phải nhập bằng tay (làn etc thứ 1 ngoài cùng), và đúng là làn này bị lỗi nhiều tháng rồi vẫn chưa thấy được sửa.
Chắc bọn nó không muốn sửa để khai báo số liệu theo kiểu nó muốn để trục lợi chăng?
Nên mới có việc văn phòng thu phí hôm Tết năm nào bị cướp số tiền lệch quá trời so với ghi nhận từ hệ thống.

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Epass có bác nào qua được trạm xa lộ hà nội không vậy...xe em toàn phải nhập tay...nhân viên epass nói lá trạm đó lỗi...mà lâu vẫn không thấy sửa...
Em cũng bị vậy, đi hướng vô SG

• Like
Reactions: asiantiger
Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Có bác nào xài epass bị lỗi chiều đi nó trừ tiền, còn chiều về nó không trừ hay không ? Nghĩa là cả đi lẫn về chỉ trả tiền 1 lần.

Tập Lái
7/4/21
16
60
13
39
Em dán ePass có thấy sự cố gì đâu ta. Xe em dán phía trong, bên phụ, xe có film cách nhiệt. Đi Ninh Thuận, Daklak, Đà Lạt qua trạm phí trừ đều, không (được/bị) sót trạm nào.

• Like
Hạng B1
11/2/20
85
52
18
50
ct long thanh dầu giây tại sao nó ko dùng epass ta , đi bực thật , mẹ nó chứ thủ tướng chỉ đạo là ct phai lắp thu phi ko dừng mà nó đéo lam. nó sợ lộ tiền hay sao ý

• Like
Hạng C
2/12/18
958
563
113
41
Có bác nào xài epass bị lỗi chiều đi nó trừ tiền, còn chiều về nó không trừ hay không ? Nghĩa là cả đi lẫn về chỉ trả tiền 1 lần.
Chưa bị Bác...hôm trước qua trạm bị lỗi phải mua vé bằng tiền mặt...sau về nó lại trừ tiền...gọi tổng đài khiếu nại và được hoàn tiền.

• Like
Hạng C
15/5/07
950
482
63
58
Vetc đi từ sài gòn ra hà nội đều ổn, kể cả cao tốc pháp vân cầu giẽ, riêng thằng long thành dầu giây là mất dậy, có lẽ có chống lưng nên nó không sợ.

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
Các bác dán ở Viettel store hay ở trạm thu phí thế?
Em dán ở store thì đi máy quét không được, cái nó đổ lỗi cho film cách nhiệt và em mất 120k dán lại ở đèn xe, thật vl…
Tào lao, bên VETC họ thử trước lấy máy ra scan coi ok ko, ko thì dán lại cái khác

• Like
Hạng B1
26/8/08
62
350
63
ct long thanh dầu giây tại sao nó ko dùng epass ta , đi bực thật , mẹ nó chứ thủ tướng chỉ đạo là ct phai lắp thu phi ko dừng mà nó đéo lam. nó sợ lộ tiền hay sao ý
Công nghệ chưa hoặc k muốn cập nhật ;)

Sau khi nghiên cứu, năm 2017, VEC lựa chọn công nghệ DSRC để lắp đặt trên tuyến cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây. Hệ thống ETC này triển khai 8 làn, với tại 3 trạm thu phí trên toàn tuyến.

Đến ngày 17/6/2020, Thủ tướng ban hành Quyết định số 19/2020 về việc thu phí dịch vụ sử dụng đường bộ theo hình thức điện tử không dừng. Theo đó, hệ thống ETC này được lựa chọn công nghệ RFID. Tức là khác với công nghệ VEC lựa chọn.

Chính vì vậy, thời gian qua xảy ra tình trạng một số phương tiện dán thẻ E-tag (sử dụng công nghệ nhận dạng tần số vô tuyến RFID) qua trạm thu phí cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây không thanh toán được phí. Các tài xế này yêu cầu trạm phải trừ tiền phí dịch vụ trên thẻ E-tag do xe đã dán thẻ E-tag và đã nạp tiền vào thẻ.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Em thì ngược lại với bác chủ, từ Sài gòn _ Bình dương _ Bình phước, epass toàn qua trạm bằng tay. Có trạm còn đem máy ra đo đo, xong phán rớt mạng, đóng 15.000đ đi, không trừ đâu, mà trạm nhiều quá nên chả nhớ trạm nào để kiểm tra xem nó có trừ không. Kệ bà! Cứ ngồi trong xe chỉ chỉ cái tem rồi mang theo cục tức lên đường tiếp.
Tóm lại 1 câu ông bà xưa nói "Phép vua thua lệ làng" và mấy cô cậu ngồi quầy thu thì không thích máy làm thay người.

• Like