Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
tóm lại, với BH ở VN, cách khai hay nhất là "nhận lỗi" về mình
=>không thể trung thực=>khai láo=> dễ bị quy tội :"trục lợi bảo hiểm", truy cứu trách nhiệm HS=>làm người VN khó quá=>lỗi thì mình chịu cho rồi :D

Hạng C
30/6/15
664
567
93
Anh chủ thớt khai xe anh bị đụng, thì bảo hiểm không chịu là đúng rồi anh!
khai bh sao cho hay cũng là khó lắm nhen. khai như anh chủ là có sao khai vậy, thật thà thẳng thắn thường thua thiệt

• Like
Reactions: hungpda
Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Thôi, xong cmn nó rồi, phen này em ôm sô là cái chắc. Cám ơn các bác đã tư vấn, thảo luận, nhưng cũng không giúp gì được cho em. Cả tuần rồi em vật vã chầu chực mấy anh CA xin biên bản và dựng hiện trường, nhưng đâu có con xe "kia" mà dựng. Phen này coi như bài học kinh nghiệm cực kỳ sâu sắc về tính trung thực

Tập Lái
12/2/15
46
54
18
TDM, Bình Dương
Thì có gì mà bác phải lo thế, ko có xe kia thì mình lấy xe về, coi như chưa có vụ tai nạn đó xảy ra.
Trên đường chạy về bác chạy cẩn thận, nếu lở đâm xe, hay lùi xe vào cột bê tông hư hại phần đầu hay phần đuôi thì gọi cho công ty bán bhtn xuông giải quyết.

• Like
Reactions: ngo_anhvu2000
Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Thì có gì mà bác phải lo thế, ko có xe kia thì mình lấy xe về, coi như chưa có vụ tai nạn đó xảy ra.
Trên đường chạy về bác chạy cẩn thận, nếu lở đâm xe, hay lùi xe vào cột bê tông hư hại phần đầu hay phần đuôi thì gọi cho công ty bán bhtn xuông giải quyết.
Em đã bảo em lỡ trung thực rồi nên không thể chế thêm được bác ợ

• Like
Reactions: tonyha
Tập Lái
12/2/15
46
54
18
TDM, Bình Dương
Thì coi như vù kia đả qua, bác không đòi bh đền nửa.
Còn trên đường chạy ko quan sát nên đụng vào tường, đây là chuyện mới, đâu liên quan đến công an hay xe nào đâu, chỉ có bác, bức tường và bhtn.

Bác à, Bác có thể thương lượng với bên Giám định viên của Bảo hiểm có thể hỗ trợ được gì không? Hoặc bác có thể thương lượng 50-50 với phía Bảo hiểm. Em nghĩ là họ cũng không đến nỗi "cực đoan, bảo thủ" đâu. Vì họ cũng nhìn thấy rằng Bác đang cố gắng xin Biên bản CA mà... Em tin họ sẽ linh động hỗ trợ cho Bác, nếu thực sự họ muốn giữ Khách hàng cho tái tục năm sau.

• Like
Reactions: bia gai
Hạng C
30/6/15
664
567
93
Bác à, Bác có thể thương lượng với bên Giám định viên của Bảo hiểm có thể hỗ trợ được gì không? Hoặc bác có thể thương lượng 50-50 với phía Bảo hiểm. Em nghĩ là họ cũng không đến nỗi "cực đoan, bảo thủ" đâu. Vì họ cũng nhìn thấy rằng Bác đang cố gắng xin Biên bản CA mà... Em tin họ sẽ linh động hỗ trợ cho Bác, nếu thực sự họ muốn giữ Khách hàng cho tái tục năm sau.
bọn bảo hiểm thì tiền ra khỏi túi nó mà, ngu gì nó phải linh động

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Kinh nghiệm của em là vẫn được bồi thường nhưng phải có biên bản của công an....