Tập Lái
23/9/15
8
3
3
35
Làm khó nhau quá rồi. Nhưng bác có thể lấy thông tin chủ xe tải gây ra lỗi để Nhà bảo hiểm của bác thế quyền bồi thường đòi tiền bảo hiểm Trách nhiệm dân sự của xe tải đã mua. (Chủ xe tải đã mua bảo hiểm TNDS)Nhà Bảo hiểm của bác đòi được tiền TNDS này thì tỷ lệ tổn thất của bác năm sau sẽ thấp không bị tăng phí khi tái tục.
À em mua bảo hiểm bên UIC, có case bị như thế nhưng lúc đó cũng như bác không biết vụ thế quyền này, nên cứ nói xe nó tông xong chạy mất, vẫn được bồi thường như thường nhưng bị cái Loss ratio năm sau sẽ cao.

Tập Lái
23/9/15
8
3
3
35
Làm khó nhau quá rồi. Nhưng bác có thể lấy thông tin chủ xe tải gây ra lỗi để Nhà bảo hiểm của bác thế quyền bồi thường đòi tiền bảo hiểm Trách nhiệm dân sự của xe tải đã mua. (Chủ xe tải đã mua bảo hiểm TNDS)Nhà Bảo hiểm của bác đòi được tiền TNDS này thì tỷ lệ tổn thất của bác năm sau sẽ thấp không bị tăng phí khi tái tục.
À em mua bảo hiểm bên UIC, có case bị như thế nhưng lúc đó cũng như bác không biết vụ thế quyền này, nên cứ nói xe nó tông xong chạy mất, vẫn được bồi thường như thường nhưng bị cái Loss ratio năm sau sẽ cao.

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Em nghe nhiều bác nói mua bảo hiểm hai chiều, khi xảy ra tai nạn, bất kể lỗi bên nào, xe mình vẫn được bảo hiểm bồi thường có đúng không bác? Cách đây 2 năm, em cũng bị xe máy ịn sau đít, do kẹt xe nên em bỏ đi, BH vẫn bồi thường. Giờ em đang xài bảo hiểm Phú Hưng, khi xảy ra tai nạn, do nghĩ xe mình mua bảo hiểm rồi, bên kia tài xế làm công ăn lương (chạy xe tải) nên em nghĩ khó bắt họ bồi thường, nên đã để họ đi. Giờ bên bảo hiểm yêu cầu có đủ 5-6 loại giấy tờ, trong đó có cả việc phải dựng lại hiện trường, biên bản công an, mà việc này vô cùng khó. Xin hỏi các cao nhân, yêu cầu này của bên BH có đúng không?
Trong trường hợp này, bảo hiểm làm đúng rồi bác. Bác có trách nhiệm cung cấp đầy đủ các biên bản và bảo hiểm sẽ bồi thường trên đó. Nếu người lái xe tải có lỗi, BH của bác sẽ thay mặt bác giải quyết bồi thường với bên BH của xe tải. bác làm vậy là sai và BH có quyền không bồi thường hay chế tài bác.