Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Bảo hiểm+ bảo trì, sửa chữa xe cho anh em SFC

Trích đoạn: santafe07

Em làm hết 10,340,000 VNĐ bác ạ.Thế mà bên Bắc Việt cứ tiếc là còn chưa tính công do em phải ứng trước tiền rồi BH thanh toán sau nên họ kính biếu.
Em thấy phụ tùng như thế này thì đắt quá,đợt off tới không biết có nên tính tới khả năng các đồ phụ tùng dễ bị va quệt,mất cắp như xi nhan,gương... để mà hỏi giá trước không các bác nhỉ?
Đúng đấy bác ơi. Bọn Bắc Việt chặt chém kinh lắm. Thằng bạn e thay dầu cho ISUZU Highlander chính hãng có 180K dầu Mobil luôn, thế mà chúng nó chém tận 2 trăm mấy. chúng nó nghĩ ae dễ kiếm lắm hay sao????

Pắc Việt:
thay dầu SF 380k
lọc dầu 650K (mua tận hàn xẻng chính hiệu tem 7 mầu có 13.5 U$)
lọc gió 450k

chắc các bác ấy tưởng mình việt kiều.:(:(

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Vãi lúa quá nhỉ , lãi suất hơn 200% cơ à ...[8D][8D]
Bác hội trưởng phải nhanh chóng tìm ra gara nào cho anh em yên tâm gửi gắm vợ 2 , chứ cái bác Bắc Việt này tưởng anh em đi SF ở bển mới về tuốt ....:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: Mrpinocio

Bác hội trưởng phải nhanh chóng tìm ra gara nào cho anh em yên tâm gửi gắm vợ 2 , chứ cái bác Bắc Việt này tưởng anh em đi SF ở bển mới về tuốt ....:D:D

Ai bảo chú, lúc nào trong xe cũng có chục phong bì 200K mới tinh, bây giờ thì hết rồi nhỉ :D Chúc mừng vợ 2 có đăng ký kết hôn nhá :) Bây giờ lại đến lượt anh chuẩn bị phong bì 200K [&:] mịa nghe cứ như chuyện "3 cái phong bì của Giám đốc tiền nhiệm" ấy nhỉ [:-]

Bác Thanh đã giới thiệu gara 199MK, hôm nào rảnh mình vào đó test thử đi, vì có bác nào đó nhận xét về đồng chí chủ gara này không tốt lắm (không biết có liên quan đến cá nhân ở đây không) nên anh em muốn kiểm chứng [8D]

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Mrpinocio

Cái này anh em đề nghị Hùng Cò nhập về, giá chắc chắn sẽ ngon hơn rất nhiều so với bất kỳ Garage nào, sau đó anh em mang tới garage để thay! Hơi chuối tí nhưng còn hơn bị chặt chém!
Thêm nữa, khi hội SF mình đông lên sẽ mời Hùng Cò làm thành viên danh dự, bảo trợ phụ tùng-> discount thêm cho anh e mình!:D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

@ các bác SFC: Mình tham khảo giá cả để biết thôi. Còn các bác đã mua bảo hiểm rồi thì chỉ nên quan tâm đến chất lượng dịch vụ thôi, còn giá cả quan tâm làm gì. Để cửa cho anh em làm thẩm định bảo hiểm và gara còn sống nữa chứ. Các bác cứ đòi mua tận gốc thế thì "khó chơi" quá. Họ lại đánh hội đồng cả SFC thì chết.:D
Những bác nào ko hoặc chưa mua bảo hiểm thì hãy quan tâm đến giá cả. Đương nhiên là thay dầu và sửa chữa máy móc thì chẳng trừ ai cả.
Họ mở gara là để "kiếm cơm" nuôi vợ con chứ không phải là dịch vụ công ích nên họ phải có lãi thôi. Nhiều ít tuỳ thuộc vào mình có thông tin hay không. Vì vậy, tôi trân trọng đề nghị anh em trong SFC trước khi làm cái gì hơi ' to tát" một chút thì nên tham khảo ý kiến của nhau để chia sẻ thông tin và kinh nghiệm đỡ quá " lục tốn"./.:D

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Đồng ý với bác Thanhts,nhưng theo em hiểu ý các bác ở trên là làm sao cho nó hài hoà chứ đừng để nước chảy chỗ trũng:D.Em ví dụ nhé : Cửa sổ trời của em bên Bắc Việt là 600 USD bác tham khảo bên Minh Khai là <400USD nếu như qua bác Hùng cò có thể rẻ hơn vậy thì cứ tham khảo giá bên BV ,chọn một Gara tin tưởng để thay, mua đồ của bác Hùng cò ,báo giá cho bên BH thấp hơn bên BV một chút,Gara lại quả cho GĐV , thế là các bên đều có lợi có phải không bác:D .Em khi đi mua bảo hiểm thấy các bác ấy nhiệt tình quá em cũng áy náy lắm :D, Bình thường em đi thì rất cẩn thận nhưng cái kiểu "tai bay vạ gió " này thì đành chịu:),mà của đáng tội theo thông lệ hàng năm em phải vài lần" tai bay vạ gió " kiểu như thế này :D.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

@ taybac: Bác nhớ bảo chỗ ga ra kiểm tra thật kỹ bộ cơ của cửa sổ trời nhé. Nếu không phải là do bị vật gì đó bay vào thì chắc chắn là có vấn đề về bộ cơ gì đó không ổn đây. Bác nên yêu câù gara kiểm tra kỹ lại nhé. Chúc mọi việc tốt lành.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Nhưng Tây Bắc chọn bảo hiểm chưa tốt lắm! Bây giờ người dùng xe phải chọn được bảo hiểm:
- Khi có sự cố chỉ cần thông báo-> ông bảo hiểm đến tận nơi chụp ảnh, mình chỉ việc kí tá và cầm tờ giấy màu vàng có xác nhận của bảo hiểm về nội dung được bảo hiểm-> mang đến garage mình thích. Garage sẽ làm việc tự động với hãng bảo hiểm để nhận tiền... Sửa xong, mang xe về.
- Trường hợp thứ 2 lí tưởng hơn nữa, đó là mình mua bảo hiểm tại một garage có uy tín. Có sự cố mang xe đến, mọi việc còn lại: làm việc với bảo hiểm, sửa chữa do garage đảm nhiệm. Trong trường hợp sự cố nằm ngoài khả năng giải quyết của garage ví dụ: máy móc, động cơ... thì garage sẽ có trách nhiệm làm việc tiếp với Hyundai Bắc Việt chẳng hạn...

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Các bác ơi em vừa đi HG về , hơn 1000km rồi .Tóm lại là bây gìơ đi thay dầu và lọc dầu ở đâu bây giờ ....???

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

1000km mà đã thay dầu + lọc dầu á???? Bác nhiều tiền ghê nhỉ?????